Abubuwan da ke ciki
Wannan shafi yana ɗauke ne da muhimman saƙonnin da ake turawa cikin zauren WhatsApp na Taron Ƙara Wa Juna Sani Na Ƙasa Da Ƙasa Kan Makaɗa Sa'idu Faru, shiryawar Sashen Nazarin Harsunan da Al'adu, Jami'ar Tarayya Gusau, Nijeriya.
Domin karanta cikakken bayani game da taron, a danna NAN.
To access these updates in English, click HERE.
Sanarwa ta 003
Muna farin cikin sanar da manyan malamanmu da sauran manazarta masu daraja cewa, nan ba da jimawa ba za mu turo jerin ƙananan batutuwan da za a iya rubutu a kansu dangane da wannan taro.
Domin ba da wa mambobin zauren damar karantawa, za mu ɗan kulle zauren na lokaci kaɗan (yadda ba za a iya turo saƙonni ba). Manufar hakan ita ce ta ba wa saƙon damar kasancewa na ƙarshe a cikin zauren. Hakan zai sa mutane da dama su samu damar karanta shi.
Kada a manta da cewa, a koyaushe za a iya karanta cikakken bayani game da taron a nan: https://www.amsoshi.com/2024/01/an-international-conference-on-life-and.html
Su kuwa muhimman bayanai da muke turowa cikin wannan zauren, za a iya karanta su a nan: https://www.amsoshi.com/2024/02/makaa-saidu-faru-conference-update-page.html
Kada kuma a manta da cewa, ana iya turo mana shawarwari da ƙorafi a keɓance ta;
📌Email: delac@fugusau.edu.ng
📌WhatsApp: +2347062052814
Mun gode matuƙa.
*****
Sanarwa ta 004: Jerin Batutuwa
Muna farin cikin sanar da malamanmu da sauran manazarta da abokan ha
ɗin guiwa cewa, Kwamitin Lura da Fannin Ilimi na
wannan taro ya fitar da jerin batutuwa da za a iya rubutu a kansu. An raba waɗannan
batutuwa zuwa manyan rukunoni guda uku, wanda kowane rukuni yana tafe da
ƙananan batutuwa a ƙarƙashinsa. Ga su kamar haka:
A. Makaɗa Sa’idu Faru
1. Ala’du a Makaɗa Sa’idu Faru
2. Gudummawar Makaɗa Sa’idu Faru
ga ilimi
3. Gurbin Makaɗa Sa’idu Faru a
fannin zaman lafiya da sasantawa
4. Ƙarangiya da gagara bami da ɓad
da wawa a waƙoƙin Makaɗa Sa’idu Faru
5. Makaɗa Sa’idu Faru da adabi
6. Makaɗa Sa’idu Faru da
al’ummomi
7. Makaɗa Sa’idu Faru da cigaban
al’umma
8. Makaɗa Sa’idu Faru da harshe
9. Makaɗa Sa’idu Faru da intanet
10. Makaɗa Sa’idu Faru da
tattalin arziki
11. Makaɗa Sa’idu Faru da zamani
da shirin game-duniya
12. Nazarin waƙoƙin Makaɗa Sa’idu
Faru
13. Tarihin Makaɗa Sa’idu Faru
B. Waƙoƙin Sarauta/Waƙoƙin Fada
1. Al’ada a waƙoƙin fada
2. Gurbin waƙoƙin fada a cikin
adabi
3. Gurbin waƙoƙin fada a cikin
ilimi
4. Gurbin waƙoƙin fada a duniya
5. Gurbin waƙoƙin fada ga
tattalin arziki
6. Gurbin waƙoƙin fada ga zaman
lafiya da sasantawa
7. Salo da zubi da tsarin waƙoƙin
sarauta
8. Sauye-sauye a waƙoƙin fada
9. Tarihi a cikin waƙoƙin fada
10. Tarihin samuwar da bunƙasar
waƙoƙin sarauta
11. Tasirin waƙoƙin sarauta
12. Tattarawa da kundace waƙoƙin
sarauta
13. Waƙoƙin fada a farfajiyar
Hausa da Hausawa
14. Waƙoƙin fada da al’ummomi
15. Waƙoƙin fada da cigaban
al’umma
16. Waƙoƙin fada da duniyar
intanet
17. Waƙoƙin fada da harshe
18. Waƙoƙin fada da zamani da
shirin game-duniya
C. Adabin Baka
1. Adabin baka da al’ummomi
2. Adabin baka da kwamfuta da
intanet
3. Adabin baka da zamani da
shirin game-duniya
4. Dangantakar adabin baka da
al’ada
5. Dangantakar adabin baka da
harshe
6. Dangantakar adabin baka da
tarihi
7. Dangantakar adabin baka da
tattalin arziki
8. Gurbin adabin baka a ilimi
9. Gurbin adabin baka a zaman
lafiya da sasantawa
10. Gurbin adabin baka ga cigaban
al’umma
11. Sauye-sauye a duniyar adabin
baka
12. Tattarawa da kundace adabin
baka
Kada a manta da cewa, a koyaushe
za a iya karanta cikakken bayani game da taron a nan:
https://www.amsoshi.com/2024/01/an-international-conference-on-life-and.html
Su kuwa muhimman bayanai da muke
turowa cikin wannan zauren, za a iya karanta su a nan:
https://www.amsoshi.com/2024/02/makaa-saidu-faru-conference-update-page.html
Kada kuma a manta da cewa, ana
iya turo mana shawarwari da ƙorafi a keɓance ta;
📌
Email: delac@fugusau.edu.ng
📌
WhatsApp: +2347062052814
Mun gode matuƙa.
Sanarwa Ta 005: Albishir (Sassauci Da Garaɓasa a Kuɗin Taro)
1. Muna farin cikin sanar da ku
cewa, masu shirya wannan taro na bakin ƙoƙarinsu wajen ganin an sassauta matuƙa
ga kuɗin gabatar da takardu. Wannan wani yunƙuri ne na ganin kuɗin taron bai
hana waɗansu da ke da niyya halartarta ba. Muna kyautata zaton kuɗin da za a
sanya ya kasance ɗaya daga cikin mafiya araha a duk tarukan ƙara wa juna sani
na ƙasa da ƙasa da za a gabatar a shekarar 2024.
2. Ƙari bisa abin da aka ambata a
sama (lamba 1) shi ne, masu gudanarwar sun fitar da wani tsari mai taken “Garaɓasa.”
Wannan tsari ne da zai ba wa masu son halartar taron biyan kuɗi a hankali (sau
biyu). Ma’ana, za su biya 50% a karon farko, sannan su biya sagowar 50% ɗin
daga baya. An yi hakan ne la’akari da matsalolin tattalin arziki da ake
fuskanta da kuma hauhawan farashin abubuwa.
Lura: Wani abin burgewa shi ne,
duk waɗannan rahusa da garaɓasa ba za su rage komai daga inganci da aminci da
kuma shagulgular da ake shirin gudanarwa ba a lokacin wannan taro. Ana fatan
sai ma abin da ya ƙaru na ƙayatarwa da ilimantarwa da nishaɗantarwa.
Sanarwa Ta 006: Albishir (Bugu Takardu Kyauta!) 💃🕺
Muna ƙara godiya da ban-gajiya ga ɗaukacin malaharta wannan taron ƙara wa juna sani. Ƙoƙarin da aka yi baki ɗaya shi ya kai ga nasarar taron da izinin Ubangiji.
Muna farin cikin sanar da ku cewa za a wallafa dukkannin takardun da suka cancanci wallafawa a kyauta, ba tare da ko sisi ba.
Ba za a karɓi kuɗin duba takardu ba (free vetting waiver).📌
Ba za a karɓi kuɗin wallafawa ba (publication fee waiver).📌
Wannan babbar garaɓasa ce ga dukkannin waɗanda ke da takarda.
Kwamitin da ke jagorancin tantance takardu na ƙarfafa wa mutane guiwa da su hanzarta sanya shawarwari da gyararraki da aka musu yayin gabatar da takardun, tare da ƙara inganta takardun nasu kafin su turo. Nan da wani lokaci za a sanar da lokacin da za a fara karɓar takardu domin tura wa masu dubawa (vetters).
Mun gode.
Kada a manta da cewa, a koyaushe za a iya karanta cikakken bayani game da taron a nan: https://www.amsoshi.com/2024/01/an-international-conference-on-life-and.html
Su kuwa muhimman bayanai da muke turowa cikin wannan zauren, za a iya karanta su a nan: https://www.amsoshi.com/2024/02/makaa-saidu-faru-conference-update-page.html
Kada kuma a manta da cewa, ana iya turo mana shawarwari da ƙorafi a keɓance ta;
📌 Email: delac@fugusau.edu.ng
📌 WhatsApp: +2347062052814
Sanarwa Ta 007: Tattaunawar Zauren WhatsApp a Matsayin Rataye
Bayan shiru da aka ji mu na ɗan lokaci, muna farin cikin sanar da 'yan uwa masu daraja cewa kwamitin gudanarwa suna ci gaba da tattaunawa don ganin kundin da za a fitar ya kasance mai inganci lamba ta ɗaya.
A wani yunƙuri na musamman, muna farin cikin sanar da ku cewa za a tattara muhimman saƙonnin da aka turo cikin wannan zaure sannan a tace su domin sanya su a cikin kundin a matsayin wani ɓangare na rataye. Za a yi hakan ne kasancewar a zauren an tattauna abubuwa masu ɗimbin muhimmanci. Malamai sun ba da bayanai masu muhimmanci da wataƙila ba za a sake samun irin wannan damar ba idan aka bari suka salwanta.
A dangane da wannan:
1. Lokaci zuwa lokaci za mu iya tambayar sunan wanda ya turo wani saƙo. Za mu yi hakan ne idan ba mu san sunan wanda ya turo saƙon ba. Kowane saƙo za mu sanya shi da cikakken sunan wanda ya turo shi.
2. Lokaci zuwa lokaci za mu iya buƙatar a sake turo mana waɗansu saƙonni waɗanda sun share daga kan na'urarmu. Idan muka yi tambayar, duk wanda yake da wannan saƙo kan na'urarsa (musamman hotuna), to ya taimaka ya turo mana.
3. Lokaci zuwa lokaci za mu riƙa rufe zauren domin samun damar gudanar da aikin ba tare da tasgaro ba.
Mun gode sosai.
Kada a manta da cewa, a koyaushe za a iya karanta cikakken bayani game da taron a nan: https://www.amsoshi.com/2024/01/an-international-conference-on-life-and.html
Su kuwa muhimman bayanai da muke turowa cikin wannan zauren, za a iya karanta su a nan: https://www.amsoshi.com/2024/02/makaa-saidu-faru-conference-update-page.html
Kada kuma a manta da cewa, ana iya turo mana shawarwari da ƙorafi a keɓance ta;
📌 Email: delac@fugusau.edu.ng
📌 WhatsApp: +2347062052814
Sanarwa Ta 008: Fara Karɓar Takardu Domin Turawa Masu Dubawa
Muna farin cikin sanar da 'yan uwa masu daraja cewa, masu kula da buga kundin wannan taro sun ba da izinin a fara karɓar takardu domin tura wa masu dubawa.
Abubuwan da ya kamata a sani:
1. Ana sa ran kowa ya sanya dukkannin shawarwari da aka ba shi yayin gabatar da takardarsa. Cikin girmamawa muna jaddada cewa, takardu masu inganci ne kawai za su iya samun shiga cikin wannan kundi.🙏
2. Za a fara karɓar takardun daga yau (06/06/2024) sannan za a rufe karɓa ranar 22/06/2024.
3. Ba za a jira sai an tattara takardu baki ɗaya kafin a fara tura wa masu dubawa ba. Da zarar an aiko takarda, za a tura wa mai dubawa.
4. Dangane da bayanin da ke ƙarƙashin lamba ta 3 da ke sama, yana da kyau masu takardu su zama cikin shiri domin da zarar an dawo da takardunsu daga wurin dubawa, to su sanya shawarwari ko gyararraki da aka ba su cikin lokaci.
5. Ana tunatar da mutane cewa, kyauta za a buga duk takardun da suka samu karɓuwa. Ba za a karɓi kuɗin dubawa ko na wallafawa ko na DOI ba.
Turo takarda:
1. A tura dukkannin takardu ta imel ko WhatsApp ɗin Sakataren Hulɗa da Jama'a kamar haka:
📌Email: delac@fugusau.edu.ng
📌 WhatsApp: +2347062052814
2. Ga takardun Hausa, a yi amfani da Universal Hooked-Letters. A tuna cewa, Rabi'at da Abdalla suna da matsaloli. Ana iya duba yadda za a sanya su a nan: https://www.amsoshi.com/2022/09/yadda-za-ku-yi-amfani-da-baaen-hausa.html
3. Akwai buƙatar kowace takarda ta ƙunshi adireshin imel da lambar wayar mai takardar.
Mun gode.
Kada a manta da cewa, a koyaushe za a iya karanta cikakken bayani game da taron a nan: https://www.amsoshi.com/2024/01/an-international-conference-on-life-and.html
Su kuwa muhimman bayanai da muke turowa cikin wannan zauren, za a iya karanta su a nan: https://www.amsoshi.com/2024/02/makaa-saidu-faru-conference-update-page.html
Kada kuma a manta da cewa, ana iya turo mana shawarwari da ƙorafi a keɓance ta;
📌 Email: delac@fugusau.edu.ng
📌 WhatsApp: +2347062052814
Masha Allah! Gaskiya wannan ya ƙayatar da ni sosai. Ubangiji Allah Ya sa a yi wannan taro lafiya a gama lafiya.
ReplyDelete