Citation: Bunguɗu, U.H. (2022). Waƙoƙin Amali Sububu. Ahmadu Bello University Press Limited.
Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:
Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369
Godiya
Dukan
yabo da godiya sun tabbata ga Allah maɗaukakin
Sarki, mai iko a kan kowa da komai,
wanda ya ƙaddara
in rubuta wannan littafi na Amali Sububu.
Ina godiya ga iyayena waɗanda
suka taimaka mani tun ina ƙarami har kawowa yanzu, suka tarbiyyantar da ni,
suka kuma sa ni makarantu daban-daban na karatun addini da na boko. Suka kuma bani
ƙwarin
guiwar tsayawa in yi karatun. Allah ya saka masu da mafificin alherinsa, amin.
Ina kuma miƙa
godiyata ga Maimartaba Sarkin Fulanin Bunguɗu Alhaji Hassan Attahiru (MFR) bisa goyon bayan
da yake bani a kodayaushe ta ɓangarori
da dama, Allah ya saka masa da alheri. Dole in gode ma malamina Docta Hamza
Ainu wanda ya duba wannan littafi tare da yin gyare-gyare a cikinsa tare da
bada shawarwari don ƙara
inganta shi ya kasance abin amfani ga al’umma baki-ɗaya, Allah ya biya shi.
Ina godiya ga Dr. Isah
Bala Homawa wanda ya saba bani ƙwarin guiwar tafiyar da harkokina na cigaba, ya
kuma saba taya ni bincike na dukkan wani abu da ya ɗaure man kai, Allah ya biya shi. Ba zan manta da
Idris Muhammad (Ɗan
Asabe) Homawa ba, wanda ya taimaka mani wajen samo man wasu tsofaffin waƙoƙin da
ba a samun su a kasuwa na Amali Sububu,
na ji daɗi ƙwarai
na kuma gode masa Allah ya saka da alheri. Keɓantacciyar godiya zuwa ga Alhaji Bello Umar
Bunguɗu da
malam Aliyu Abubakar Kanoma na gidan rediyon jihar Zamfara saboda gudummuwar da
suka bani wajen tattara waƙoƙin da gyaggyara su, Ina godiya ga Baba da Baba
da abokin Baba wato Dr. Umar Bello da Dr. Abbas Bunza da Malam Salihu Jangebe
domin ƙwarin
guiwar da suke bani a kan wannan aikin, Allah ya saka masu da alheri. Sai wata
gagarumar godiya da zan tura a garin Sububu, wajen Alhaji Ɗan Idi
Sububu wannan bawan Allah ya taimake ni
ya bani bayanai tare da haɗa ni
da yaran marigayi Amali Sububu, daga
cikin ‘ya’yansa na sadu da Liman Gado na kuma haɗu da yaronsa mai yi masa amshi Hamidu Sububu, sun kuma taimaka mani da dukkan
bayanan da nike so, na kuma amfana matuƙa, Allah ya saka masu da alheri.
Ina kuma gode
ma abokin aikina wato Abdulmalik Aliyu Maradun wanda ya sada ni da Yusuf Aliyu
Maradun (coordinator) jagorana na farko zuwa garin Sububu, ina godiya Allah ya biya su baki-ɗaya. Su ma abokaina waɗanda suke bani shawarwari a kan rubuce-rubucena
ina gode masu, kamar su malam Bashir Aliyu Tsafe da malam Almustafa S/Fulani
Bunguɗu da
Idris Abubakar Bunguɗu da
Abdullahi Abubakar Bunguɗu da
malam Ibrahim Ahmadu Ɗan’amarya
da dai sauran waɗanda
ban samu kawo sunayensu ba. Na gode Allah ya bada lada, amin.
No comments:
Post a Comment
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.