HUKUNCIN JININ DAKE FITA BAYAN ƁARI (MISCARRIAGE)
𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Assalamu alaikum. Allah ya karawa malam lafiya. Tambaya: Idan mace tana zubar ciki za ta iya yin ibadarta kamar sallah Azumi Jima'i da sauransu ko kuwa sai bayan adadin wasu kwanaki?
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa alaikumus salam wa
rahmatullahi wa barakatuhu.
Ya danganta ne da
yanayin abinda ta ɓarar ɗin. Misali idan abinda ta ɓarar ɗin ya fito da
cikakkiyar siffar ɗan Adam, to
wannan jinin da ya biyo bayan ɓarin nan za a ɗaukeshi ne amatsayin jinin haihuwa. Ba zatayi sallah ko
azumi ba sai bayan Ɗaukewarsa. Mutukar dai bai haura kwanaki arba'in ko sittin ba (awani
kaulin).
Amma idan abinda ta ɓarar ya fito ne kaɗai bisa siffar
gudaji-gudajin jini, ko tsokoki ne kawai, ko kuma zallar jini, ko wata tsoka
guda amma ba bisa siffar ɗan Adam ba, to
wannan jinin za ta ɗaukeshi ne
amatsayin jini rashin lafiya (istihadha). Kuma ba zai hanata yin sallah ko
azumi ko zuwa shimfidar mijinta ba.
Sai dai za ta rika
sabunta tsarkin jini da tufafi da sake yin alwala kafin kowacce sallar farilla.
Kuma za ta iya haɗa sallar azahar
da laasar tayisu lokaci guda. Hakanan magriba da isha'i.
WALLAHU A'ALAM.
DAGA ZAUREN FIQHU
07064213990
Zauren Fatawoyi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance damu cikin wannan group domin Fadakarwa...
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
WALLAHU A'ALAM.
https://t.me/TambayaDaAnsa
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://whatsapp.com/channel/0029VaA8YpB42DcZdoRuCj3G
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.

0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.