𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
As-Salaam Alaikum Wa Rahmatul Laah. An yi mana sihiri ne aka
raba ni da mijina. Ina cikin idda bayan na yi jini biyu sai ya riƙa
zuwa wurina, saboda a gidansa nake yin iddar. Yau da gobe sai muka fara
rungumar juna (romance) amma ba mu kai ga saduwa ba. To, wai shin da wannan ɗin auren ya dawo, ko sai
ya furta da bakinsa?
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa Alaikumus Salaam. Da farko, miji yana da damar ya dawo da
matarsa wacce ya sake ta da sharuɗɗa
guda uku
1. Ya zama sakin ba na ƙarshe ba ne, watau ya zama saki na-ɗaya ne ko kuma na-biyu.
2. Ya zama matar ba ta gama iddarta ba, watau ba ta yi wanka
daga hailarta ta-uku ba a bayan sakin.
3. Ya zama manufarsa na dawo da ita shi ne: Kyautata
zamantakewa, ba wai cutar da ita ta hanyar tsawaita lokacin iddarta ba.
A asali yana dawo da ita ne da magana, kamar yadda aka ɗaura masa aure da ita,
kuma ya iya sakin ta da magana. Watau kamar ya ce: ‘Na dawo da ke.’ Ko: ‘Daga
yau kin dawo ƙarƙashin iko na’,
ko dai wata magana makamanciyar wannan.
Amma idan mijin ya rungume ta, ko ya sumbance ta, ko ya tara
da ita a halin tana cikin iddar, to ko za a iya ɗaukar
wannan a matsayin kome? Malamai sun saɓawa
juna akan haka.
Abin da Al-Imaam Maalik da Shaikhul Islaam Ibn Taimiyah da
Al-Allaamah Al-Uthaimeen (Rahimahumul Laah) suka zaɓa shi ne: Ya halatta a yi kome ta hanyar
aiki kamar yadda ake iya yin sa ta hanyar magana. Saboda Allaah Ta’aala a cikin
Alqur’ani ko Manzon Allaah (Sallal Laahu Alaihi Wa Alihi Wa Sallam) ba su ƙayyade
shi da magana kaɗai
ba. Baya kuma da samun Sahabbai (Radiyal Laahu Anhum) masu yawa da suka ga
halaccin yin komen ta hanyar aiki. Don haka, idan miji ya tara da matarsa wadda
take cikin iddan sakin da yake akwai kome a cikinsa tare da nufin kome, to
wannan ya nuna cewa ya dawo da ita ke nan, ko da kuwa bai furta da bakinsa ba.
A taƙaice dai abin da ya kamaci wannan baiwar Allaah mai wannan
tambayar shi ne ta yi ƙoƙarin sanin manufarsa da wannan haɗuwar, don kar ta zama abar morewa da jin daɗi kawai ba tare da ya yi
nufin dawo da ita ba.
WALLAHU A'ALAM
Zauren Fatawoyi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance Damu...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://whatsapp.com/channel/0029VaA8YpB42DcZdoRuCj3G
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayaDaAnsa
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
No comments:
Post a Comment
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.