‘Yan Arewa Mu Koma Gona

     Citation: Bungudu, H. U. (2023). Zaɓaɓɓun waƙoƙin mawaƙan baka na noma. Ahmadu Bello University Press Ltd.

    Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

    Dr. Haruna Umar Bungudu
    (Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
    Email: harunaumarbungudu@gmail.com
    Phone: 08065429369

    Waƙoƙin Noma

     ‘Yan Arewa Mu Koma Gona

     

    G/Waƙa: ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza[1].

     

     Jagora: ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     ‘Y/ Amshi: ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: ‘Yan Arewa ku koma gona.

    : Kar ku yadda da harkab banza.

     ‘Y/ Amshi: ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: Mu hwa forojet ta kyauta muna,

    : Inda ba mu da titi ta yi, x2

     ‘Y/ Amshi: Don saboda muƙamin noma.x2.

     

      Jagora: Rancem kuɗɗi tare da taki,

    : In kana da bukata an bai.x2

     ‘Y/ Amshi: Don saboda muƙamin noma,x2

    : ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: Sai ka kwashi hura mai nono,

    : Sannan ka tadda kanka sama’u,.

     ‘Y/ Amshi: Sannan kake tuna Allah Sarki.

     

    Jagora: Mayunwaci ko ibada yay yi,

      ‘Y/ Amshi: Ba zai cika tat a zo daidai ba.

    : ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: Kowac ce rana na ƙuna,

    : To yunwa bat a kokkozai ba

     ‘Y/ Amshi: Ta maida yaro ya koma tsoho.

    : ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     ‘Y/ Amshi: ‘Yan Arewa mu koma gona

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: Ƙaddamas sidƙi rahamatul bushra,

    : Rabban Jalla am kama min,

    : Gani nan za ni waƙar aiki.

     ‘Y/ Amshi: Dum manoma su zan jin daɗi,

    : ‘Yan Arewa mu koma gona

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: Masu noma ka samun gero,

    : Masu noma ka samun maiwa,

    : Masu noma ka samun dawa,

    : Masu noma ka samun masara.

     ‘Y/ Amshi: Da alkama da buhun shinkahwa.

    : ‘Yan Arewa mu koma gona

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: Ko daga Musa hay yaranai,

    : In dai damana ta kama,

    : Dug gida muka komawa can..

     ‘Y/ Amshi: Mu ɗauki hauya mu koma gona.

     

      Jagora: Dug gida muka komawa can.

     ‘Y/ Amshi: Mu ɗauki hauya mu koma gona.

    : ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: ‘Yan Arewa ku koma gona

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     ‘Y/ Amshi: ‘Yan Arewa mu koma gona.

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

     Jagora: Dum mai noma kowanene,

    : Ya san su Mai zuma na noma,

    : Alhaji Shehu ɗan Ibrahim.x2

     ‘Y/ Amshi: Yadda yai mana ya kyauta man.x2

     

      Jagora: Alhaji Bawa Baturen gona.x2

     ‘Y/ Amshi: Yadda yai mani ya kyauta man.x2

    : ‘Yan Arewa mu koma gona

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     

      Jagora: ‘Yan Arewa mu koma gona

    : Kam mu yadda da harkab banza.

     ‘Y/ Amshi: ‘Yan Arewa mu koma gona

    : Kam mu yadda da harkab banza.



    [1]  Zaman banza ba tare da yin noma bas hi ne harkar banza.

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.