𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Assalamu Alaikum malam. Mace ce mijinta ya rubuta
mata saki biyu a takarda, sannan kuma kwanakin baya ya ce ya ƙudurta
saki a cikin zuciyarsa amma bai faɗa mata
ba. Da aka tambaye shi, sai ya ce wai da wancan na rubutu da wannan da ya ƙudurta
guda biyu kenan. To, wai yaya abin ya ke?
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa Alaikumus Salaam Wa Rahmatul Laah.
Da farko dai Malamai sun yarda cewa: Wanda ya
rubuta wa matarsa saki, to sakin ya tabbata matuƙar dai ya yi niyyar
hakan. Haka aka riwaito daga Al-Hasanul Basariy, da Sha’abiy, da Ƙataadah, da Abu-Haneefah, da Maalik, da
Shaafi’iy, da
Laith Bn Sa’ad da
sauransu (Rahimahumul Laah).
Amma wanda ya yi saki a zuciyarsa ba tare da yin
furuci da baki ba, sakinsa bai auku ba. Haka Abdurrazzaaƙ As-San’aaniy ya riwaito da isnadi sahihi daga
Al-Imaam Ƙataadah.
Dalilin wannan kuwa shi ne maganar Manzon Allaah (Sallal Laahu Alaihi Wa Alihi
Wa Sallam)
Tabbas! Allaah ya yafe wa al’ummata abin da suka
yi tunani a cikin zuciyarsu matuƙar dai ba su yi magana ko aiki da shi ba.
Daga nan muke iya fahimtar cewa:
1. Sakin da wannan mijin ya yi wa matarsa ta
rubutu ya tabbata tun da dai shi da kansa ya tabbatar da shi.
2. Sakin da ya yi a zuciyarsa ma ya tabbata saboda
bayaninsa ya bayyanar da abin da ya ƙudurta a zuciyar.
3. Game da sakin da ya yi a rubuce kuwa: Shin ko
mutum yana iya sakin matarsa fiye da sau ɗaya a lokaci guda kuma a zartar masa? Malamai sun
sha bamban a kan wannan. Sahihiyar maganar da hujjojinta suka fi bayyana a
wurinmu ita ce: Saki ɗaya ne
kawai miji ke iya yi a lokaci guda, ba zai iya ƙarawa ba sai bayan ya
komo da ita, kamar yadda As-Shaikh Ahmad Shaakir (Rahimahul Laah) ya tattauna a
cikin Nizaamut Talaaƙ Fil
Islaam.
A taƙaice dai, wannan miji ya saki matarsa saki biyu
kenan: Na rubutu da na zuciya wanda ya bayyanar daga baya. Sai ya yi
taka-tsantsan, kar ya kuskura ya ƙara saki ɗaya kuma, domin idan ya yi, to ba shi da ikon dawo
da ita har sai ta auri wani mijin da ba shi ba, kamar yadda aya ta nuna.
WALLAHU
A'ALAM
Sheikh Muhammad Abdullaahi Assalafiy
Zauren Fatawowi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance
Damu...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://chat.whatsapp.com/EbkKRXdFzNu4F8aƘZbZ1Vx
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
No comments:
Post a Comment
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.