Mamman Dankyauta

     Citation: Bungudu, H. U. (2023). Zaɓaɓɓun waƙoƙin mawaƙan baka na noma. Ahmadu Bello University Press Ltd.

    Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

    Dr. Haruna Umar Bungudu
    (Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
    Email: harunaumarbungudu@gmail.com
    Phone: 08065429369

    Waƙoƙin Noma

    Mamman Ɗankyauta

    G/Waƙa: Ɗan mazana bai huta ba,

    : Mai kuge gojen Ɗankyauta.

     

      Jagora: Mu koma zuwa ga noma.

      ‘Y/ Amshi: Tashi mu koma zuwa ga noma,

    : Bai ƙare ba.

    : Da baza ta ban canza ba.

     

      Jagora: Ko gobe mai gidana.

      ‘Y/ Amshi: Amadu ko gobe mai gidana.

     

      Jagora: Amadu ko gobe mai gidana.

      ‘Y/ Amshi: Amadu ko gobe mai gidana,

    : Bai huta ba.

     

      Jagora: Ga dangalinku mutan Nasarawa.

      ‘Y/ Amshi: Ga dangalinku mutanen Rabe,

    : Na waje na bai huta ba.

     

      Jagora: Nazo kiɗi gidan Mamman Ɗan kyauta,

    : Na iske inda dame yat taru,

    : Akwai hatci nan sunas suna,

    : Na sha hura na ba dokina,

    : Na ci tuwo na ba ‘yan yara.

      ‘Y/ Amshi: Hattara ku kau ‘yan yara,

    : Ban iya wargin yasoso ba.

     

      Jagora: Koda hattara  ku kau yan yara.

      ‘Y/ Amshi: Ban iya wargin wasoso ba.

    : Ɗan mazana bai zauna ba.

     

      Jagora: Nazo kiɗi gidan Mamman ɗan kyauta,

    : Na iske inda dame yat taru,

    : Na ga hatsi nan sunas suna,

    : Na sha hura na ba dokina,

    : Na ci tuwo na ba ‘yan yara.

    : Hattara ku kau ‘yan yara,

    : Ban iya wargin yasoso ba.

    : Ɗan mazana bai huta ba,

    : Mai kuge gojen Ɗankyauta.

      ‘Y/ Amshi: Hattara ku kau yan yara,

    : Ban iya wargin yasoso ba.

    : Ɗan mazana bai huta ba,

    : Mai kuge gojen Ɗankyauta.

     

    Jagora: Haba kai da ko baki gare ka ko inama.

      ‘Y/ Amshi: To ko baki gare ka yafi  shahe-zane.

     

      Jagora: Mai riga da dashi yai aure,

      ‘Y/ Amshi: A ban kuɗina in sai riga.

    : Ko dauri angonci ni zan yi.

     

      Jagora: Yana kiɗi tsahoki na tasowa.

      ‘Y/ Amshi: Na gidana bai huta ba.

     

      Jagora: Mu koma zuwa ga noma.

      ‘Y/ Amshi: Tashi mu koma zuwa ga noma,

    : Bai ƙare ba.

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.