Ticker

6/recent/ticker-posts

5.7.2 Hikimomin Jan Hankalin Da Ake Samu

 Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369

Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

5.7.2 Hikimomin Jan Hankalin Da Ake Samu

Falsafar da ake samu a cikin Waƙoƙin bara sun haɗa da nuna matsayin masu bara da su mabarata ke son jama’a su lura da shi. Haka ma akwai nuna irin dangantakar masu bara da mata musamman Almajirai. Akwai kuma nuna irin sifar da mai biɗar abu ta hannun wani ya kamata ya sifantu da ita tare da nuna irin al’adar girmamawa da ke akwai ga ɗan Afirka da kuma yadda al’umma ke dubin mace da zarar ta yi aure.


Post a Comment

0 Comments