Ticker

6/recent/ticker-posts

1.3 Samuwar Bara

 Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369

Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

1.3 Samuwar Bara

Bara ya fara samuwa ne a cikin al’umma tun kafin a fara rubuta tarihi don ajiyewa (Jakson 2008: Google search). Ana samun bara a mafi yawan al’ummomin duniya, amma hanyoyin da ake gudanar da shi da yadda tsarinsa yake su ne suka bambanta. Kasancewar bara ba sasbon abu ba kamar yadda Jakson ya nuna shi ya sa a wannan aiki ya dubi a wasu nahiyoyi na duniya wato a wasu ƙasashe sannan daga baya aka dubi yadda yake a wannan ƙasa tamu da kuma a yankin nazarina, wato yankin ƙasar Hausa.


Post a Comment

0 Comments