Cali Cajinge - Waƙar Alhaji Aliyu Magatakarda Wamakko (ALU)

    Wannan ɗaya ce daga cikin jerin waƙoƙin da aka yi wa Alhaji Aliyu Magatakarda Wamakko (ALU). A hasashen manazartan Amsoshi, ALU shi ne gwamnan ƙasar Hausa da ya fi kowane gwamna yawan waƙoƙi da aka yi masa.

     Jagora: Siyasa ta dawo

     Gwamna Alu zai tuta yam.

    Yara: Cali siyasa ta dawo,

     Gwamna Alu zai tuta yam.

     

    Jagora: Siyasa ta dawo

     Gwamna Alu zai tuta yam.

    Yara: Cali siyasa ta dawo,

     Gwamna Alu zai tuta yam.

     

    Jagora: Ya Allah Sarki Allah,

     Ya Allah kama ma Alu,

    Yara: Shehu kaso ba musu ba.

     

    Jagora: Ya Allah Sarki Allah,

     Ya Allah kama ma Alu,

    Yara: Shehu kaso ba musu ba.

     

    Jagora: Ina yin kiran jama’ar birni,

     Ina yin kiran jama’arƙ ƙauye,

     Gwamna Alu zai tuta yam.

     

    Jagora: Ina yin kiran jama’ar birni,

     Ina yin kiran jama’arƙ ƙauye,

     Gwamna Alu zai tuta yam.

    Yara: Shehu ka zakka ko yaushe.

     

    Jagora: Idam Buzu bai gwamna

    Yara: Sai ya tsaya kallosh shayi.

     

    Jagora: Idam Buzu bai gwamna

    Yara: Sai ya tsaya kallosh shayi.

     

    Jagora: Alu bai gasar kyan aiki,

     Ɗan Barade na jikan Umar,

     Ya ɗamara Baban,

    Yara: Baban Bello.

     

    Jagora: Alu bai gasar kyan aiki,

     Ɗan Barade na jikan Umaru.

    Yara: Yo ɗamara baban Bello.

     

    Jagora: ‘Yan ta ɓare sun yo kunya,

     Wai an ce sun ɗau boka,

     Dun gurinsu a ka da Alu,

    Yara: Ba su iyawa wa su nan.

     

    Jagora: ‘Yan ta ɓare sun yo kunya,

     Wai an ce sun ɗau boka,

     Dun gurinsu a ka da Alu,

    Yara: Ba su iyawa wa su nan.

     

    Jagora: Boka da ɗan bori,

     Wannan bai iya ka da Alu.

    Yara: Sai da nufin yardar Allah.

     

    Jagora: Boka da ɗan bori,

     Wannan bai iya ka da Alu.

    Yara: Sai da nufin yardar Allah.

     

    Jagora: Ummaru Ɗan Ama na Alu,

     Ya ba ni gida ya bani kuɗɗi,

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Ummaru Ɗan Ama na Alu,

     Ya ba ni gida ya bani kuɗɗi,

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Ummaru Ɗan Ama na Alu,

     Ya ba ni gida ya bani kuɗɗi,

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Salihu Barade babban sarki na,

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Salihu Barade babban sarki na,

     Sannu masoyin gwamna Alu.

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Salihu Barade babban sarki na,

     Sannu masoyin gwamna Alu.

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Ahamed Barade ubana na,

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Ahamed Barade ubana na,

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Ina kai kai,

    Yara: Cali siyasa ta dawo gwamna Alu zai tuta yam.

     

    Jagora: Ahamed Barade ubana na,

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Mamman ɗan Cadi sadauki na.

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Shi ko ciyaman ne Sabon Birni Ɗan Cadi nai min alheri.

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

    Jagora: Sarkin baƙi Yawale ya kyauta.

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

     

    Jagora: Sarkin baƙi Yawale ya kyauta.

    Yara: Yanda yake mana ya kyauta.

     

     

    Jagora: Sardaunan Gobir sanata,

     Sannu masoyin gwamna Alu.

     

    Jagora: Sardaunan Gobir sanata,

     Sannu masoyin gwamna Alu.

     

    Jagora: Mu mun yi addu’a mun kore gada,

     Had da barewa -

    Yara: mun harbe.

     

    Jagora: Mu mun yi addu’a mun kore gada,

    Yara: Har da barewa mun harbe.

     

    Jagora: Ri ‘yan garda masu abin kunya,

     Na iske su gidan mata,

     An sha giya an sha wiwi,

    Yara: Har wasu na koyon banjo.

     

    Jagora: Ri ‘yan garda masu abin kunya,

     Na iske su gidan mata,

     An sha giya an sha wiwi,

    Yara: Har wasu na koyon banjo.

     

    Jagora: Alu bai gasar kyan aiki,

     Ɗan Barade na jikan Umar.

    Yara: Yo ɗamara Baban Bello.

     

    Jagora: Angon Murja angon Arziki,

     Kai,

    Yara: Yo ɗamara Baban Bello.

     

    Jagora: Angon Arziki angon Murja ne,

    Yara: Yo ɗamara Baban Bello.

     

    Jagora: Angon Arziki angon Murja ne,

    Yara: Yo ɗamara Baban Bello.

     

    Jagora: Baban Hodiyo baban Lamiɗi,

     Kai,

    Yara: Yo ɗamara baban Bello.

     

    Jagora: Baban Hodiyo baban Lamiɗi,

     Kai,

    Yara: Yo ɗamara baban Bello.

     

    Jagora: Cali alƙawali na naɗ ɗauka,

     Haƙ in dai gada zai gwamna,

     In dan fatin PDP,

    Yara: Wanga karon da mun bar shi.

     

    Jagora: Cali alƙawali na naɗ ɗauka,

     Haƙ in dai gada zai gwamna,

     In dan fatin PDP,

    Yara: Wanga karon da mun bar shi.

     

    Jagora: ‘Yan ta-ɓare sun yo kunya,

     Wai nan ce sun ɗau boka,

     Don gurinsu a ka da Alu,

    Yara: Ba su iyawa wa su nan.

     

    Jagora: Boka ko da ɗan bori,

    Wannan bai iya ka da Alu.

    Yara: Sai da nufin yardar Allah.

     

    Jagora: Boka ko da ɗan bori,

    Wannan bai iya ka da Alu.

    Yara: Sai da nufin yardar Allah.

     

    Jagora: Ummaru Ɗan Ama jigo,

     Ya ba ni gida yab ban kuɗɗi.

    Yara: Yanda yake min ya kyauta.

     

    Jagora: Ummaru Ɗan Ama jigo,

     Ya ba ni gida yab ban kuɗɗi.

    Yara: Yanda yake min ya kyauta.

     

    Jagora: Salihu Barade babban sarki na,

     Sannu masoyin gwamna Alu.

    Yara: Ya ba ni gida yab ban kuɗɗi.

     

    Jagora: Salihu Barade babban sarki na,

     Sannu masoyin gwamna Alu.

    Yara: Ya ba ni gida yab ban kuɗɗi.

     

    Jagora: Na gode mai gida haji Faruku,

    Yara: Ya ba ni gida yab ban kuɗɗi.

     

    Jagora: Kwamishinan kuɗi nau dattijo Faruku sannu,

     Kai,

    Yara: Ya ba ni gida yab ban kuɗɗi.

     

    Jagora: Kwamishinan kuɗi zaki Faruku yai min alheri.

    Yara: Ya ba ni gida yab ban kuɗɗi.

     

    Jagora: ‘Yan garda masu abin kunya,

     Na iske su gidan mata,

     An sha giya an sha wiwi,

    Yara: Ha wasu na koyon banjo.

     

    Canjin kiɗa da rauji

     

    Jagora: Baba a bar maka yaƙi,

     Aliyu sabon gwamna

    Yara: Baba a bar maka yaƙi,

     Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Baba a bar maka yaƙi,

     Aliyu sabon gwamna

    Yara: Baba a bar maka yaƙi,

     Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Mu sabka Sakkwato birni,

     Saboda nau Ɗan Ama.

    Yara: Tun da dai mun ka riƙe shi,

     Ba mu kukan babu.

     

    Jagora: Ga Cali ɗan Lajinge,

     Cali ƙanin ɗan gwamna.

    Yara: Mijin Zakiya Mamman,

     A bar ka sarkin waƙa.

     

    Jagora: Karen gida da ka ga za ka far ma kurar daji,

    Yara: Ka bar shi in sun ka game ƙashin shi sai ya ɓazge.

     

    Jagora: Mu sauka Sakkwato birni,

     Saboda nan Ɗan Ama.

    Yara: Tun da dai mun ka riƙe shi,

     Ba mu kukan babu.

     

    Jagora: Baba masoyin gwamna,

     Ummaru Ɗan Ama,

     Kai,

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Madawakin jigo na gwamna sarkin Yamma,

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Madawakin roƙo Umaru Ɗan Ama,

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Na ji ‘yan ta ɓare,

     Wai a kan,

     Sun ka ƙi noman rani,

    Yara: Shekara ta tashi

     Su sun riga sun watse.

     

    Jagora: Na ji ‘yan ta ɓare,

     Wai a kan a ba su muƙami,

     Sun ka ƙi noman rani,

    Yara: Shekara ta watse,

     Su sun riga sun watse.

     

    Jagora: Muna da ‘yan ga-aiki cikinku nau ‘yan ta-ɓare,

    Yara: Tun da ba a da mulki,

     A kama sabon izza.

     

    Jagora: Na yaba maka giwa Sahabi Isa Zaki.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Sakataren gwamnati ne Sahabi ɗan Lattijo.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Na yaba maka fam sek Aminu Dikko Sadauki.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Na yaba maka Bello,

     Guiwa uban mai waƙa.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Sakkwatawa asuli ku zo mu zaɓi Aliyu.

    Yara: Ka bar su kowa ya wuce,

     

    Jagora: Mahassada su ji habshi,

     Aliyu shi ag gwamna.

    Yara: Rabbana shi yac ce a bar shi ko don dole.

     

    Jagora: Baban Hodiyo zaki

    Yara: Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Baban Hodiyo zaki

    Yara: Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Baba uban Lamiɗo,

    Yara: Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Baba uban Lamiɗo,

    Yara: Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Angon Arziki jigo,

    Yara: Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Baba angon Murja,

    Yara: Aliyu sabon gwamna.

     

    Jagora: Baba sabon sarki Salihu ban ran mai ba.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Na yaba maka Walin Gagi nau dattijo.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Na yaba maka Walin Gagi nau dattijo.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Ga wasiƙa na yo a kai ma nau ɗan Ama,

    Yara: Sai ya duba ta da kyau,

     Ya kai ta hannun gwamna.

     

    Jagora: Ga wasiƙa na yo a kai ma nau ɗan Ama,

    Yara: Sai ya duba ta da kyau,

     Ya kai ta hannun gwamna.

     

    Jagora:Gwamna nai mishi koke,

     Tun da ba ni da mota,

     Ban da kuɗɗin Mkka,

    Yara: Ga gida da yawa a gai da tsohon kwano.

     

    Jagora: Sakatarenmu na kirki Aminu Arɗo Sadauki,

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Sakatarenmu na kirki,

     Ibrahim nau Arɗo,

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Ibrahim ɗan Arɗo na zama na gaishe ka,

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Gobirawa asuli ku zo mu zaɓi Aliyu.

    Yara: Ka bar su kowak kauce wuya ta kai mai kaya.

     

    Jagora: Ashe hukuma INEC ita ka yanke shari’a.

    Yara: Sai ta yanke hukunci,

     Ta kore Arnan Togo.

     

    Yara: Sai ta yanke hukunci,

     Ta kore Arnan Togo.

     

    Jagora: Na ga masu adawa wajen mu sun sha kaye.

    Yara: Sun yi kwance ga hanya kamat ɗiyar raƙumma.

     

    Jagora: Na ga masu adawa wajen mu sun sha kaye.

    Yara: Sun yi kwance ga hanya kamat ɗiyar raƙumma.

     

    Jagora: Na yaba maka giwa Faruƙu nau ɗan Yabo.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Na yaba maka giwa Faruƙu nau ɗan Yabo.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Ɗan Cadi zo ka riƙe mu,

     Ka gyara sabon birni.

    Yara: Abin da kai mun ka sani,

     A bar ka sai ka kama.

     

    Jagora: Mu sabka Sabon Birni,

     Saboda Sarkin Baƙi.

    Yara: Tun da dai mun ka riƙe shi,

     Ba mu kukan babu.

     

    Jagora: Shugaban PDP Yawale Sarkin Baƙi.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: ga sanata nan jigo Sardauna mai,

     Kai!

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Ga sana nan jigo,

     Sardauna ban ran mar ba.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Na ga ‘yan ta-ɓare du wajenmu sun sha kaye,

    Yara: Sun yi kwance ga hanya,

     Kamar ɗiyar raƙumma.

     

    Jagora: Shugaban ‘yan ta-ɓare,

     Na ganai ya walga.

    Yara:Mun ga yara ka jifan shi,

     Wai kare ya wubce.

     

    Jagora: Shugaban mata ko,

     Taƙar ƙashiya ta ɓare.

    Yara: Wance ba a da kaya,

     Duwai ga hilin Allah.

     

    Jagora: Baba sabon sarki,

     Salihu ban ran mai ba.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Baba Baraden Wamako,

     Mai kgida kyauta,

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Baba Baraden Wamako,

     Maigida na gode.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Arjika nau lattizo Tireta,

     Ban ran mai ba.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

     

    Jagora: Arjika nau Lattizo Tireta,

     Nai mini rana.

    Yara: Abin da yay ya kyauta,

     Saboda sabon gwamna.

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.