Ɗan Abai Alu - Waƙar Alhaji Aliyu Magatakarda Wamakko (ALU)

    Wannan ɗaya ce daga cikin jerin waƙoƙin da aka yi wa Alhaji Aliyu Magatakarda Wamakko (ALU). A hasashen manazartan Amsoshi, ALU shi ne gwamnan ƙasar Hausa da ya fi kowane gwamna yawan waƙoƙi da aka yi masa.

     Jagora: Hadarin ƙasa mai maganin sanin kabido,

     Ali ɗan Amadu.

    Yara: Uban Lamiɗo gamji Allah ya jima da ranka,

     Ina mai halin haiba?

     Mai girma a gai da gwamna Ali Ɗan Barade

     

    Jagora: Hadarin ƙasa mai maganin sanin kabido,

     Ali na Amadu.

    Yara:Uban Lamiɗo gamji ya jima da ranka.

     

    Jagora: Ɗan sarki mai halin sarauta Ali Ɗan Barade.

    Yara: Mai raba jakkuna da doki a haɗa da riga.

     

    Jagora: Ɗan sarki mai halin sarauta Ali Ɗan Barade,

    Yara: Mai raba jakkuna da doki ya haɗa da riga.

     

    Jagora: Allah ya ba ka lokaci ba sai na hwaɗi ba,

    Yara: Miƙe ƙahwahunka wanga ƙarfe wa za ka tsoro,

     Ina mai halin haiba?

     Mai girma a gai da gwamna Ali Ɗan Barade.

     

    Jagora: Allah ya ba ka lokaci ba sai na hwaɗi ba,

    Yara: Miƙe ƙahwahunka wanga ƙarhe wa za ka tsoro?

     Ina mai halin haiba?

     Mai girma Alu na gwamna Ali Ɗan Barade.

     

    Jagora: Haɗarin ƙasa mai maganin sanin kabido Ali na Amadu,

    Yara: Uban Lamiɗo gamji Allah ya jima da ranka.

     

    Jagora: Hadarin ƙasa mai maganin sanin kabido Ali na Amadu,

    Yara: Uban Lamiɗo gamji Allah ya jima da ranka.

     

    Jagora: Ɗan sarki mai halin sarauta Ali Ɗan Barade,

    Yara: Mai raba jakkuna da doki ya haɗa da riga.

     

    Jagora: In mafarauta suna farauta daji,

     Da bindigogi,

     Da kiban dahinsu,

     Da sun zo sun ka iske zaki ba mai tsayawa.

    Yara: Dawa ya ɓaci wani mutum ba ya jiran ƙani nai,

     Ina mai halin haiba?

     Mai girma a gai da gwamna Ali Ɗan Barade.

     

    Jagora: In mafarauta suna farauta daji,

     Da bindigogi,

     Da kiban dahinsu,

     Da sun zo sun ka iske zaki ba mai tsayawa

     Dawa ya ɓaci.

    Yara: Dawa ya ɓaci wani mutum ba ya jiran Baradai.

     Ina mai halin haiba?

     Mai girma a gai da gwamna Ali Ɗan Barade.

     

    Jagora:Ɗan Sarki mai halin sarauta Ali Ɗan Barade,

    Yara: Mai raba jakkuna da doki ya haɗa da riga,

     Iana mai halin haiba?

     Mai girma a gai da gwamna Ali ɗan Barade.

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.