Ticker

6/recent/ticker-posts

Hukuncin Mai Komawa Zunubi Bayan Tuba

𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀

Assalamu alaykum warahmatullahi wabarakatuhu. Malam dafatar antashi lafiya, kuma irin taimakon da kake da kar6a fatawowin jama'a, Allah ya saka maka da gidan aljanna, iyalan ka Allah ya ƙara sanya musu albarka ya kiyaye maka su.

Malam tambaya ta anan ita ce, nine nake aikata aiki maras kyau. Na yi tuba na yi tuba, har alƙawari na yiwa Allah cewar ba zan sake ba bayan na yi sallah na yi addu'a, Amma saida na sake aikata wannan abin bama sau 1 kuma bakomai ba ne illa kallon fina-finan batsa. Tau malam don Allah yanzu mene ne hukunci na a wurin Allah. Kuma ka taimaka min da shawara da Allah. 

𝐀𝐌𝐒𝐀❗️

Wa alaikumus salam wa rahmatullahi wa barakatuhu.

Aikin Zunubi yana daga cikin abin da Ubangiji yake jarabtar bawansa da shi. Kuma ya buɗe mana hanyar tuba da kuma istighfari domin samar mana da mafita daga Ƙangin zunubi.

To amma ita tuba ba ta zama cikakkiya kuma mai amfani ga bawa har sai mai yinta ya cika sharudan nan guda uku:

1- Yin nadama bisa laifukan baya.

2- Rabuwa da aikin saɓon nan take ba tare da jinkiri ba.

3- Ɗaukar niyyar ba zaka sake aikatawa ba, har abada.

- To idan kuma akwai hakkin wani, wajibi ne ka mayar masa, ko kuma ka nemi yafewarsa.

To duk tuban da ta cika waɗannan sharudan ita ce cikakkiyar tuba. Kuma ko da Allah ya jarrabi mutum da komawa cikin zunubin ba za a kirashi Mayaudari ba. Kuma idan ya sake tuba Allah zai gafarta masa. ko da zai yi haka fiye da sau dubu.

Shi ne wanda Manzon Allah yake cewa: "MAI TUBA DAGA ZUNUBI KAMAR WANDA BASHI DA ZUNUBI NE".

Amma ya zamanto lokacin da mutum yake tuba a kan harshensa ne, amma a cikin zuciyarsa yana jin zai koma cikin zunubin, to wannan shi ne Mayaudari. Tubansa ba Karbabbiya bace. Kuma Allah yakan yi azaba ga masu yin haka.

Hanyar da zaka bi domin kange kanka daga wannan shi ne:

- Kodai ka rabu da waya mai shiga internet, Ko kuma ka dena shiga Shafukan batsa.

- Ka kori shaiɗan daga kusanci dakai ta hanyar yawaita Karatun Alƙur'ani da zikirin Allah ako yaushe.

- In da hali kaje kayi aure. In babu hali ka yawaita azumi. Idan kuma kana da auren, to duk abin da ke jikin wadancan Shaiɗanun da kake kallo, to akwaishi jikin Matarka.

- Ka rika yin sallar nafila raka'a biyu ko huɗu kana Ƙara tuba duk lokacin da shaiɗan ya rinjayeka ka aikata zunubi.

- Babban al'amari shi ne Kaji tsoron Allah ka rika tuna gamuwarka dashi. Kuma ka, sani yana tare dakai aduk inda kake.

Allah ya shiryeka tare damu da zuriyarmu baki ɗaya. Ya kiyayemu daga Sharrin Shaiɗanun fili da ɓoye da kuma sharrin Miyagun laifukanmu.

WALLAHU A'ALAM.

Ga Masu Buƙatar Shiga Wannan Group Zaku iya bi ta Links ɗin mu...

𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇

https://chat.whatsapp.com/GUƙ2GCCzlcdL6nknƙLYYox

𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇

Https://www.facebook.com/groups/336629807654177

𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇

https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi

ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ

**************************

Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.

Questions and Answers

Post a Comment

0 Comments