Ticker

6/recent/ticker-posts

Faskare A Garin Faskari (4)

Kundin digiri na farko wanda aka gabatar a Sashen Harsuna da Al’adu, Jami’ar Tarayya Gusau, Zamfara.

Faskare A Garin Faskari (4)

NA

ABUBAKAR HASSAN

gatari

BABI NA UKU

SANA’AR FASKARE

3.0 Gabatarwa

Sana’ar faskare, daɗaɗɗiyar sana’a ce wacce al’umma suka daɗe suna yi domin samun abinci. Al’ummar Faskari , suma ba a bar su a baya ba wajen aiwatar da sana’o’i irin na gargajiya daban-daban, wadda mutum zai iya yin amfani da ƙarfinsa da kuma fasaharsa wajen neman abin da zai ci. To ita ma, kamar haka sana’ar faskare ta ke sana’a ce wacce ake yin amfani da ƙarfin jiki da kuma dabara wajen yin wannan sana’ar. Mafi yawanci maza ne ma su ƙarfi a jika ke aiwatar da irin wannan sana’ar ta faskare, kuma ana amfani da gatari mai ƙarfi wajen yin wannan sana’ar ta faskare.

            Mutanen Faskari, sun daɗe suna yin wannan sana’ar a tsakaninsu, yayin da su ke daddatsa icce gunduwa-gunduwa, kuma daga nan su faskara shi ɓari-ɓari. A cikin waɗannan itacen da suke faskarawa, akwai masu sauƙin faskare, kuma akwai ma su wahalar faskarawa.

3.1 Asalin Faskare

            To kamar dai yanda aka yi fira da mutane daban daban masana wannan harkar ta sana’ar faskare, haka kuma an yi fira da manyan malamai masana al’adu da kuma sana’o’in Hausawa, sun tabbatar mana da cewa, “Faskare dai asalin sunan shi kenan faskare”. Sun ƙara da cewa, “tun fil azal asalin sunan faskare kenan faskare”. Sun ce, “Faskare shi ne, daddatsa icce gunduwa-gunduwa, kuma daga nan a faskara shi ɓari-ɓari da gatari, wannan shi ne faskare. To kamar yanda aka gani a bayanin da ya gabata, faskare dai asalin sunan shi kenan “faskare”.  Masana sun ƙara da cewa “faskare, bai da wani suna kafin wannan, kuma baida wani sunan bayan wannan.

Asalin sunan faskare kenan “Faskare” tun fil azal.

            Tun lokacin  da al’ummar Hausawa ta ginu da kanta tun wajen ƙarni na 15 – 16 ne al’ummar Hausawa ta kafu da kanta, tun kafin zuwan Larabawa da Turawan mulkin mallaka, to tun daga wannan lokacin ne Hausawa suke da dabarar yin sana’o’i irin na gargajiya domin rufa ma kan su asiri. To tun a wannan lokacin, Hausawa suke da fasahar aiwatar da sana’ar faskare wacce ake amfani da gatari wajen sarrafa icce yadda ake buƙata. To tun a wannan lokacin ake kiran irin wannan sana’ar faskare, wannan na nuna mana cewa tun asali dai, ainihin sunan sana’ar faskare kenan, wato “Fasakare”, kuma har yau da irin wannan suna ake kiran wannan sana’ar wato ‘Faskare”.

3.2 Sana’ar Faskare a Garin Faskari

            Faskare dai sana’a ce ta garagjiya ta Hausawa, mai cin gashin kanta kamar kowace sana’a. A yayin gudanar  da sana’ar Faskare, ana amfani da gatari mai kaifi wajen yin faskare. Idan mai faskare ya je yin faskare, yana tarar da itace ne a tare guri  guda, idan ya tarar da waɗannan itace, daga nan sai ya yi jinga da mai wannan iccen, wato su shirya kenann, idan sun gama yin jinga, sun shirya, daga nan sai mai faskaren nan ya fara aikin shi.

            Da farko dai, mai yin wannan faskaren zai fara da daddatsa iccen ya yi mashi gunduwa-gunduwa, misali daidai iya tsawon guiwa, ko kuma yanda ya ga zai iya. To idan an daidaita iccen an yi ma sa gunduwa-gunduwa, daga nan sai kuma a faskara su ɓari-ɓari, daidai yanda za a iya sanya su cikin murhu a yi girki da su.

            Yayin gudanar da wannan faskaren, ana yin amfani da gatari mai kyau kuma mai kaifi, yanda za a ji daɗin aiwatar da wannan aiki na faskare.

            Haka kuma, yayin da masu faskare suka zo domin aiwatar da aikin su, idan suka zo inda za su yi faskaren, da farko dai za su fara yin jinga da mutumin da ke da waɗannan itacen , wato su shirya da shi, idan sun gama shiryawa, daga nan sai kowa ya fiddo da kayan aikin shi, daga nan sai su fara, kowa ya koma gefe ɗaya ya ci gaba da aikin, bayan sun gama, daga nan sai a biya su kuɗin su, sai kowa ya  ɗauki kayansa ya tafi.

3.3 Muhimmancin Faskare a Garin Faskari

            To kamar yanda aka sani, kowace irin sana’a ta duniya tana da matuƙar amfani, musamman ma san’o’i irin na gargajiya waɗanda al’umma su ke yi domin samun abinda za su saka ma bakin su. Sana’ar faskare tana da matuƙar amfani ga al’ummar Faskari sosai, domin kuwa ta samar ma al’umma da dama abinci.

Muhimmancin sana’ar faskare a garin Faskari sun haɗa da: -

            Samar ma al’umma da aikin yi: Sana’ar faskare ta samar ma da al’ummar garin Faskari da  aikin yi, matasa da kuma dattawa masu ƙarfi. Domin kuwa, da sana’ar faskare mutane da yawa waɗanda su ke yinta, suna samun abinda za su ci, su kuma ci da iyalansu, har ma su yi masu sutura, kuma su rufa ma kansu asiri da ‘ya’yansu.

            Sana’ar faskare tana taimakawa wajen samar da itacen da ake yin girki da su a cikin gidajen al’umma da kuma sauran wurare daban-daba. Da ace babu masu sana’ar faskare a garin Faskari, to da mutane da yawa sun ta shan wahala wajen samun itacen da za su yi amfani da su wajen yin girki na yau da kullum . dalili kuwa shine, masu faskare, su ne su ke zuwa daji su sari itace sannan su kawo su cikin gari su faskara su, sannan sai mutane su zo su saya su yi amfani da shi.

            Sana’ar Faskare, ta ƙara bunƙasa sana’ar ƙira a garin Fasakari: Maƙera, suna amfanuwa da masu sana’ar faskare a garin Faskari, domin kuwa, masu faskaren nan a wajen maƙera su ke zuwa su sawo “Ruwan gatari”, wanda ake sanyawa a cikin ƙotar gatarin, kuma “kuɗar gatari’ wato washin gatarin kenan. Da wannan maƙera suna ƙaruwa da ma su san’ar faskare domin kuwa  suna samun kuɗi ta dalilinsu.

            Masu faskare, suna taimakawa wajen samar da itace daga cikin daji zuwa cikin gari: Waɗannan itatuwan ne  da masu faskare ke sarowa daga daji zuwa cikin gari, su ne ake faskarewa ana amfani  da su a cikin gidaje da sauran wurare daban daban.

            Masu sana’ar faskare, suna taimakawa wajen samar da waɗansu magunguna na gargajiya a garin Faskari;  idan masu faskare za su tafi daji wajen saro itace, suna sassaƙo magunguna daban-daban, irin na maganin “basir” da “shawara” da sauransu.

3.4 Ire-Iren Itace

            Itace dai, wasu tsirrai ne da suke fitowa ta ƙarƙashin ƙasa, watau dasa su ake yi, ko kuma hakanan kawai suka fito, amma dai duka suna fitowa ta ƙarƙashin ƙasa da izinin Allah ne. Haka kuwa abin yake ko a cikin  ƙasar Faskari, Faskari tana  da babban daji, wannan dalili ne ya sa Faskari take da itatuwa daban-daban. Wasu daga cikin itacen nan sun haɗa  da:

 

 

                                                                                                                                                    i.                  Iccen marke

      ii.                  Iccen Ɓaure

 

 

                                                                                                                                                  iii.                  Iccen Taɓo

   iv.                  Iccen ɗorawa

 

 

                                                                                                                                                v.                  Iccen tawatsa

   vi.                  Iccen faru

 

 

                                                                                                                                              vii.                  Iccen kanya

viii.                  Iccen mangoro

    ix.                  Iccen bedi

 

                                                                                                                                                 x.                  Iccen maɗaci

    xi.                  Iccen tsada

 xii.                  Iccen ceɗiya

 

 

                                                                                                                                            xiii.                  Iccen dirimi

xiv.                  Iccen ɗinya

  xv.                  Iccen hano

 

                                                                                                                                            xvi.                  Iccen turare

xvii.                  Iccen kisiya

 

 

                                                                                                                                    xviii.                  Iccen tsamiya

xix.                  Iccen gamji

  xx.                  Iccen kuka. Da  sauran su da dama.

            To daga cikin waɗannan itatuwan da aka lissafa, akwai masu wahalar faskarawa, kuma akwai masu sauƙin faskarawa.

 

3.4.1 Masu Wahalar Faskarawa

            To su dai itace kala-kala ne, sun bambanta da junansu, daga cikin su, akwai masu wahalar faskarawa, kuma akwai masu sauƙin faskarawa.

Kaɗan  daga cikin itatuwa masu wahalar faskarawa sun haɗa da: -

                    i.            Iccen tawasa

                  ii.            Iccebn marke

               iii.            Iccen taɓo

               iv.            Iccen gamji, ƙirya

                  v.            Iccen tsamiya.

Kamar yanda aka gani, waɗannan itace suna ɗaya daga cikin iatauwa masu wahalar faskarawa, dalilin da ya sa suke wahalar askarawa shi ne: -

(a)   Na farko dai, itacen ba su da ruwa a jikin su sosai; wato ba su da ruwan da zai sa jikin su ya yi taushi, wanda zai sa iccen ya yi  daɗin faskare. Saboda ƙarancin ruwan da suke da shi ne ya sanya idan ana faskara su gatarin bai shigewa cikin iccen sosai.

(b)  Na biyu, kuma dalilin da ya sa itacen ke da wahalar faskara shi ne, idan an sari iccen da gatari, to gatarin bai tasowa, sai dai ya maƙale a cikin iccen.

(c)   Na uku kuwa shi ne, abinda ya sa waɗannan itatuwan su ke da wahalar faskarawa shi ne, itacen sun cika yin ƙarfi ne, ba su  da taushin da gatari zai iya shigewa ciki ya tsaga su sosai,  sai an sha wahala sosai kafin a faskara su. To kamar yanda aka yi bayani. Waɗannna su ne jerin iatauwa ma su wahalar faskarawa.

4.4.2 Masu Sauƙin Faskarawa

            To kamar yadda aka sani, komai na rayuwa baya taɓa zama ɗaya, dole ne sai an sami ‘yan bambance –bambance ko da kaɗan ne a tsakani duk da kasancewar su jinsi ko kuma suna ɗaya. To  haka abin  yake a cikin itatuwa, itace dai duka duk halittar Allah ne, amman wasu sun bambanta da junansu.

            Daga cikin waɗannan itacen akwai masu sauƙin faskarawa, kamar yanda aka sami masu wahalar faskarawa.

Kaɗan daga cikin itacen da ke da  sauƙin faskarawa sun haɗa da:-

                    i.            Iccen ɓaure

                  ii.            Iccen maɗaci

               iii.            Iccen hano

               iv.            Iccen kuka

                  v.            Iccen kanya

               vi.            Iccen mangoro

             vii.            Iccen bedi

           viii.            Iccen dirimi

                ix.            Iccen faru

                  x.            Iccen turare d.s.s

            To kamar yadda muka gani, waɗannan itatuwan, suna ɗaya daga cikin  itace masu sauƙin faskarawa, kuma masu sana’ar faskare suna jin daɗin faskara irin waɗannan itatuwa. Abinda ya sa waɗannan itatuwa su ke da daɗin faskarawa shi ne:

(a)   Waɗannan itace, suna da wadatattun ruwa a jikinsu, wanda zai sanya iccen ya yi taushi yanda da zaran mai faskare ya buga gatarinsa to gatarin zai shige cikin iccen ya fasa shi ne.

(b)  Itatuwan ba su da ƙarfi sosai, wato ba su da ƙarfin da zai sa mai faskare ya ji wahalar faskara su yayin da yake gudanar da aikin shi na faskare.

3.5 Kayan Aikin Gudanar da Sana’ar Faskare

            Kowace irin sana’a ta duniya, tana da kayan aikin da ake aiwatar da ita da su, wanda idan babu waɗannan kayan aikin to wannan sana’ar ba zata yuwu ba. To haka shi ma faskare, kamar kowace irin sana’a yake, yana da kayan aikin da ake aiwatar da shi da su, wanda idan babu waɗannan kayan aikin , to wannan sana’a ta faskare ba zata taɓa yuwuwa ba. Su waɗannan kayan aikin su ne ginshiƙi, ko kuma jagaba wajen aiwatar da wannan sana’ar ta faskare.

Kayan aikin sana’ar faskare, sun haɗa da:

                    i.            Gatari

                  ii.            Abin washin gatari (Magagari)

               iii.            Ƙotar gatarin

               iv.            Ruwan gatarin.

Da ƙotar gatari da kuma ruwan gatari su ne idan aka haɗa su duka su ke bada gatari, kuma ɗaya bai yi dole sai da ɗaya.

        i.            Gatari: Gatari dai, da shi ne ake faskara icce, a yi mashi gunduwa-gunduwa, kuma daga nan  a faskara shi ɓari-ɓari. Idan babu gatari to babu yanda za a yi a iya aiwatar da sana’ar faskare. Gatari shi ne ƙashin bayan sana’ar faskare, kuma da shi ake yin faskaren.

      ii.            Abin washi: Shi dai abin washi da shi ne ake wasa gatari idan ya dakushe. Ana wasa gatari idan ya dakushe saboda ma su sana’ar faskare su ji sauƙi wajen aiwatar da aikin su na faskare, yanda da zaran sun buga icce zai buɗe ne.

Idan ya kasance gatari baya da washi, to mai faskare zai wahala sosai kafin ya gama aikin  shi na faskare, kuma duk sai hannunshi ya yi kanta ko kuma ya faffashe kafin ya gama wannan faskaren da yake yi.

   iii.            Ƙotar gatari: Ƙotar gatari, ita ce wacce ake saka ruwan gatari ko kuma ƙarfen gatari a cikinta. Ita ƙotar gatari Maduka ne ke sassaƙa ta.

   iv.            Ruwan gatari: Ruwan gatari, shi ne ƙarfen gatari, kuma shi ne ake sawa cikin ƙotar gatari sai a buga icce da shi. Shi  dai ruwan  gatari, Maƙera ne ke ƙera shi.

            To waɗannan abubuwa, su ne mai yin sana’ar faskare yake amfani da su wajen aiwatar da sana’ar shi ta faskare. Idan babu waɗannan abubuwa to ba yanda za a yi sana’ar faskare ta yiwu, ba zata taɓa yuwuwa ba. A taƙaice dai gatari shi ne babban jigon aiwatar da sana’ar faskare, idan babu gatari, to babu faskare.

3.6 Masu aiwatar da sana’ar faskare

Kamar yanda aka riga aka sani, kowane irin al’amari na duniya akwai masu aiwatar da shi, kuma haka zalika, akwai masu jagorantar shi. To haka ita ma sana’ar faskare akwai mutanen  da suke aiwatar da ita. Faskare dai sana’a ce da al’umma ke yi domin neman abinci.

            Masu aiwatar da sana’ar faskare dai, mutane ne, waɗanda suka zaɓi wannan sana’ar ta faskare ta zama ita ce hanyar cin abincin  su.

            Matasa masu ƙarfi a jika, ko kuma dattawa waɗanda suke  da sauran ƙarfi a jikinsu, su ne suka fi yin sana’ar faskare, domin kuwa ita sana’ar faskare, sana’a ce irin ta masu ƙarfi, raggon mutum bai iya yin sana’ar faskare.

            Waɗannan mutane masu sana’ar faskare, suna da ƙungiya wadda su ne suka kafa abin su domin taimakon kansu- da- kansu. Kuma a cikin wannan ƙungiya, akwai shuwagabanni daban-daban waɗanda su ne ke jagotantar wannan ƙungiya.

3.7 Tasirin Zamananci A Sana’ar Faskare

            Yanzu kowace irin sana’a ta duniya, to zamananci ya yi tasiri a kanta, wato zuwan zamani ya sanya sana’ar ta ƙara tasiri a idanun duniya.  Wanda za mu ga cewa, zuwan zamani ya sanya sana’ar ta ƙara inganta, kuma mutane da ke aiwatar  da irin wannan sana’ar, za su sami sauƙi wajen aiwatar da ita a rayuwa  ta yau da kullun.

To ita ma sana’r faskare, kamar kowace irin sana’a mai cin gashin kanta a duniya, bugu da ƙari, ita ma wannan sana’ar ta faskare zamananci ya yi tasiri  a kanta sosai.

Babban tasirin zamananci a kan sana’ar faskare shi ne:

Zamananci ya samar da inji (engine) na yankan itace. Wannan inji, yana taimakawa masu sana’ar faskare sosai wajen aiwatar da sana’ar su, kuma yana  rage masu wahala. Wanann inji da suke amfani da shi, yana taimaka masu sosai wajen daddatsa itace, saɓanin can da, da suke daddatsa icce da gatari, wato su yi ma shi gunduwa-gunduwa kenan.

Samuwar inji na yankan icce a ƙasar Hausa, ba ƙaramin taimakawa ne ya yi ba  ga masu sana’ar faskare ba,  domin kuwa da wannan injin ɗin ne suke zuwa  daji, su kada icce komi girman shi, sannan su yayyanka shi su yi ma shi gunduwa-gunduwa, idan sun yi mashi gunduwa-gunduwa, daga nan sai su sanya gatari su faskara shi daidai yanda suke buƙata.

Tabbas sana’ar faskare, ta samu bunƙasa sosai a garin Faskari, dalilin samuwar wanann inji na yankar icce wanda zamananci ya  kawo samuwar wannan inji na yankan icce, yana rage ma masu sana’ar faskare wahalar da suka daɗe suna fama da ita shekara da shekaru, kuma yana sawa  su yi sauri su gama aikin su na saran icce ko kuma faskare.

Tabbasa zamananci ya yi rawar gani ga masu sana’ar faskare, domin kuwa ya samar masu da injin ɗin da za su  riƙa  amfani da shi wajen aiwatar da sana’ar su ta faskare.

3.8 Barazanar Zamananci ga Sana’ar Faskare

Kowane irin abu a duniya, yana da matuƙar amfani, kuma ta wani ɓangaren yana da rashin amfani, dole ne zai yi ma  wasu daɗi kuma dole ne zai ɓata ma wasu rai. Zuwan zamananci ya sanya sana’ar faskare ta fara taɓarɓarewa a cikin garin Faskari, domin kuwa zamani ya zo da waɗansu abubuwa waɗanda ake amfani da su a maimakon itace. Samuwar waɗannan abubuwa da zamani ya yi, ya sanya sana’ar faskare ta fara ja baya, kuma cinikin sana’ar ya yi ƙasa sosai.

Waɗannan abubuwa  da zamani ya kawo waɗanda ake amfani da su a maimakon itace wajen yin girke-girke sun haɗa da:

        i.            Gas cooker (gas kuka)

      ii.            Electric stoɓe (Risho mai amfani da wutar lantarki)

   iii.            Risho mai amfani da kalanzir

   iv.            Charcoal (gawayi) d.s.s

            Duka waɗannan abubuwa, zamananci ne ya kawo su, kuma babbar barazana ce ga masu sana’ar faskare. Dalili kuwa shine, duk waɗannan abubuwa ana amfani da su ne wajen aiwatar da girke-girke na yau da kullun, kuma indai har akwai waɗannan abubuwa a cikin gida, to bai zama dole a riƙa yin amfani da itace ba wajen yin girki ba. Samuwar waɗannan abubuwa da zamani ya kawo, ya sanya masu sana’ar faskare na cikin garin Faskari kasuwancinsu ya fara ja baya sosai, kuma sana’ar ta su ta taɓarɓare sosai.

3.9 Kalubalen da Masu Faskare ke Fuskanta a Garin Faskari          

            Kowace irin harka ta duniya da ake aiwatarwa, to dole ne ya kasance tana da irin ƙalubale waɗanda take fuskanta na yau da kullun. To haka abin yake kasancewa ko a sana’ar faskare, domin kuwa shima faskare yana da irin ƙalubale waɗanda yake fuskanta, ƙalubalen nan suna iya zama cikas ga wannan sana’ar ta faskare, wato su kawo mata tangarɗa kenan.

Ire-iren ƙalubalen da faskare ke fuskanta sun haɗa da:

          i.            Rashin tsayayyar ƙungiya mai cin gashin kanta ta faskare

        ii.            Rashin kayan aiki wadatattu

      iii.            Mai faskare yana fama da ciwon jiki sosai

      iv.            Mai faskare hannunshi yana fashewa ko kuma duk yayi kanta, ya yi ƙarfi

        v.            Zuwan zamananci, shi ma babban ƙalubale ne ga masu sana’ar faskare, domin kuwa ya samar da abubuwa kamar haka:

(a)   Gas kuka (Gas cooker)

(b)  Risho na wutar lantarki

(c)   Risho na kalanzir

Waɗannan abubuwa duk ƙalubale ne ga sana’ar faskare, kuma duka zamani ne ya samar da su. Masu sana’ar faskare, gwamnati bata kulawa da su, kuma bata yi masu wani ingataccen wuri inda za su riƙa aiwatar da aikin su na faskare ba.

      vi.            Akwai ƙarancin kayan aiki na zamani ga sana’ar faskare. Masu faskare suna fuskantar rashin kayan aiki na zamani, wanda za su sanya sana’ar su ta inganta sosai, kuma ta bunƙasa a idon duniya.

a.      Yana da kyau a ce an samar ma masu faskare da kayan aiki irin na wannan zamani, yanda sana’ar ta su za ta dace da irin wannan zamanin da ake ciki yanzu. 

b.      Sana’ar faskare kamar kowace irin sana’a ce ta duniya wadda mutane ke aiwatarwa domin neman abinci. To yana da kyau ita ma sana’ar a inganta ta yanda zata dace da irin wannan zamanin da ake ciki a yanzu. Wato a samar ma su da kayan aiki irin na zamani, yadda  ma su aiwatar da irin wannan sana’ar za su sami sauƙi.

    vii.            Mai faskare yana sare ƙafarsa da gatari, yayin  gudanar da aikin shi na faskare. Wannan shi ma babban ƙalubale ne ga masu sana’ar faskare.

 viii.            Mai faskare icce yana faɗa mashi a cikin ido yayin da yake yin wannan faskaren, ko kuma iccen ya faɗa a cikin idon mai kallon shi ko wanda ya zauna a kusa da shi. Saboda haka ma ake yi ma faskare kirari da cewa “Da kallon mai faskare, gara kallon mai kashi”.

Waɗannan suna ɗaya daga cikin ƙalubalen da masu faskare ke fuskanta a cikin garin Faskari.

3.10 Hanyoyin da za bi Domin Shawo Kan Matsalar Faskare

            Kowace irin matsala ta duniya, akwai hanyoyin da ake bi domin shawo kanta ko kuma magance ta gaba ɗaya . to ita ma sana’ar faskare, tana da irin nata matsalolin  da take fuskanta na yau da kullun, kuma akwai hanyoyin da za a bi domin shawo kan waɗannan matsalolin.

Ire-iren waɗannan hanyoyi sun haɗa da:

·         Yana da kyau a samar ma masu faskare da kayan aiki irin na zamani, waɗanda za su temaka masu  wajen aiwatar da ayyukansu.

·         Yana da kyau gwamnati ta kula da masu faskare, wato  ta basu kulawa, kuma ta inganta su kamar sauran al’umma masu sana’a.

·         Yana da kyau masu faskare su riƙa kula da ƙafafunsu yayin da suke gudanar da aikinsu na faskare.

·         Kuma yana da kyau mutane su daina tsayawa kusa da masu faskare, yayin da suke gudanar da aikinsu na faskare, domin gujewa faɗawar icce a cikin ido, ko kuma makamantan haka.

·         Yana da kyau masu faskare su daina tsayawa a kan hanya a lokacin da suke aiwatar da aikin su na faskare. Domin kuwa idan suna yin faskare a kan hanya, to icce yana yin tsalle ya faɗa a kan wani abun.

3.11 Kammalawa

            To kamar yanda muka gani a bayanan da suka gabata a baya, faskare dai wata sana’a ce ta gargajiya mai cin gashin kanta, wadda al’umma ke aiwatarwa domin neman abinci, kuma mutanen da ke aiwatar da wannan sana’ar mafiyanwanci matasa ne masu jini a jika da kuma dattawa waɗanda suke da sauran ƙarfi a jikinsu, su ne ke yin wannan sana’ar. Kuma ana amfani da gatarii ne yayin gudanar da wannan sana’ar ta faskare.


 

Post a Comment

0 Comments