Kamar yadda tsare-tsaren gidauniyar adabi ta Arc. Ahmad Musa Dangiwa ta shirya cewar, za a riƙa gudanar da gasa daga lokaci zuwa lokaci akan wasu muhimman lamura da suka shafi rayuwar al’umma, domin bayar da dama ga al’umma su fito da matsalolin su da kansu.
Maudu'in Gasa (Buri)
A wannan shekarar 2024, maudu'in gasar zai kasance ya taɓa batutwa da suka shafi
hanyoyin cimma burika da kuma muradu da Ɗan’Adam
kan buƙaci
cimmawa a rayuwarsa, za a so marubutan su fito a batutuwa da suka shafi:
• Burukan ko ƙudurorin da rayuwa kan buƙaci
cimmawa na Ɗan’adam.
• Ƙalubalen da akan haɗu da su a hanya, wanda wasu
lokutta sukan hana cimma waɗannan
buruka, ko su zama tarnaƙi ga Ɗan’adam
na cimma burinsa na zama wani abu.
• Yadda za a
iya gane mene ne burin mutum tun yana ƙarami da yadda za a taimake shi ya cimma
wannan burin nasa, ko kuma a sauya mai shi idan ana ganin burin ba wanda ya
dace da yanayin rayuwarsa ba ne.
• Matsalolin da ke tattare da rashin cikar buri da
abin da hakan kan haifar a rayuwar mai burin.
Tilas masu shiga gasa su yi anfani da salon ayyanawa na
gajerun labaran zube na Hausa.
Taswirar Gasa
An bayar da dama ga marubutan Hausa maza da mata, su aiko da
samfurin labarin da za su rubuta mai ɗauke
da kalmomi da basu gaza 500 ba kuma kar su wuce 1000. A tabbata an turo da
samfurin kai tsaye ga dangiwaliterary2020@gmail.com daga ranar 8/05/2024 zuwa
ranar 15/06/2024. Za a tace da zabar 30 daga cikin samfurin labaran da aka aiko
waɗanda suka fi
burgewa a cikin kwanaki sha biyar (20/6/2024-5/7/2024). sDaga nan za a nemi
masu waɗannan samfuran
labaran guda talatin da su halarci bita domin samar masu da wani horo na
musamman kan yadda ake son alabaran su kasance. Sannan su koma su rubuto labari
cikakake wanda bai gaza kalma 4000 ba bai kuma wuce dubu biyar ba (5000) daga
1/8/2024 zuwa 1/09/2024. Za a bayyana sha ukun da suka yi nasara a cikin watan
Satumbar 2024./
Za a tace da tsara da kuma buga labaran, a ƙaddamar
da su a wani gaggarumin biki da za a shirya a Katsina da yardar Allah.
Dokokin Rubutun
Domin shiga wannan tsarin samar da gajerun labarai na Hausa
wanda zai kasance mai ɗauke
da kalmomi 5000, marubuta na da damar su yi bincike da nazari da tuntuɓa na tsawon wata ɗaya kafin aiko da labaran,
bayan tantance su da aka yi.
1. Waɗanda
suka yi na ɗaya zuwa
na uku a gasar Muhalli, Sutura ta 2020 da gasar Ɗaukar Jinka ta 2022 ba za su shiga wannan
gasar ba.
2. Ba a kuma buƙatar sai ana da wani kwali ko satifket na
musamman kafin a kasance cikin wannan tsarin samar da labarai, illa iyaka
gwaninta da fasahar tsara labaran Hausa. Ana kuma buƙatar rubutun ya dace da
batutuwan da suka shafi burukan rayuwa da duk wani abu da ke da alaƙa da
shi.
3. Dole ne ya kasance an yi amfani da ƙa'idojin
rubutu bisa daidaitaciyar Hausa.
4. Dole ne a yi rubutun bisa tsarin haruffa masu ƙugiya,
kuma rubutun ya kasance an aika shi bisa tsarin Microsoft word ko PDF. Zuwa ga
wannan email ɗin
dangiwaliterary2020@gmail.com
5. Wajibi ne labaran su kasance sabbi waɗanada ba a taba shiga wata
gasa da su ba ko kuma buga su a wasu jaridu ko zauruka na kafafen sadarwa.
6. Mutum biyu za su iya haɗin
guiwa domin samar da labari guda.
7. Wannan gasar buɗe
take ga duk marubuta da masu sha’awar farawa, matuƙar da zai iy kiyaye
dokoki da ƙa'idojin
da aka gindaya.
8. Wajibi ne a aiko da somun taɓi na kalmomi ɗari
biyar zuwa dubu (500-1000) a cikin tsawon wata ɗaya.
9. Duk labarin da aka shiga gasar da shi mallakin gasa ne,
ba a yarda a sake ɗaukar
shi a shigar da shi wata gasa ba ko makamancin haka.
10. Hukuncin da alƙalan gasa suka yanke shi ne na ƙarshe
ba za a sake tattaunawa ko duba hukuncin ba, bayan fitar sakamako.
Kyautukan Da Za A Bayar
Za a bada kyautuka ga waɗanda
suka shiga gasar daga na ɗaya
zuwa na goma sha uku (13) kuma a buga littafin, a ƙaddamar da shi a yayin
bikin bayar da kyautukan.
Don karin bayani a tuntubi wadannan lambobin: 08060767379,
08036954354
No comments:
Post a Comment
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.