𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Assalam malam.
Nayi aure shekaru 3 kenan tun kafin nayi aure nake fama da jarabawa na
Istimna'i har yanzu nakasa rabuwa da shi nasan kuma haramun ne abinda ya fi
damuna shi ne bansan ta yadda na iya wannan abin ba kawai tsintar kaina nayi
aciki kuma dana gama sai in tsinci kaina cikin nadama da kunyar ubangiji na narasa
yadda zan rabu da wannan abu kuma ina fama da matsalar namijin dare A dalilin
haka nayi ɓari sau
uku yanzu inada ciki haihuwa ko yau ko gobe. Amma nakasa rabu da wannan abu
kuma yanzu bana mafarki da namijin daren sedai inyi mafarki mata na biya wa
junan su bukata to idan ba na dage ba ina farkawa senayi don Allah ataimake ni
da addu'a har ruƙya
an taɓa yi min amma
ba abinda naji.
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa'alaikis
salam wa rahmatullahi.
Istimna'i
haramun ne bisa ittifakin Maluman Mazhabin Malikiyyah da kuma mafiya rinjayen
Malaman Musulunci, bisa dogaronsu da ayoyin cikin suratul Mũminun da suratul
ma'arij wajen da Allah yake bayanin siffofin bayinsa Muminai, ya ce:
وَالَّذِينَ هُمْ لِفُرُوجِهِمْ حَافِظُونَ ٥ إِلَّا عَلَىٰ
أَزْوَاجِهِمْ أَوْ مَا مَلَكَتْ أَيْمَانُهُمْ فَإِنَّهُمْ غَيْرُ مَلُومِينَ ٦ فَمَنِ ابْتَغَىٰ
وَرَاءَ ذَٰلِكَ فَأُولَٰئِكَ هُمُ الْعَادُونَ ٧
Bayin Allah
nagari Sune waɗanda
dangane da farjinsu suke kiyayeshi. Fãce a kan mãtan aurensu, kõ kuwa abin da
hannayen dãmansu suka mallaka (kuyanginsu) to lalle sũ bã waɗanda ake zargi ba ne.
Sabõda haka wanda ya nemi abin da ke bãyan wancan, to, waɗancan sũ ne mãsu ƙetarewar
haddi. (Suratul Mũminun
5-7)
Da kuma ayar
suratun nur inda Allah Subhanahu wa ta'ala yake cewa:
وَقُلْ
لِلْمُؤْمِنَاتِ يَغْضُضْنَ مِنْ أَبْصَارِهِنَّ وَيَحْفَظْنَ فُرُوجَهُنَّ
Kuma ka ce wa
mũminai mãta su runtse daga gannansu, kuma su tsare farjõjinsu (daka aikata
zina) wannan shi ne abunda ya fi tsafta agaresu (sūratun Nuur: 31)
Kuma tabbas
bincike ya tabbatar da cewa istimna'i yana haddasa illoli ga zuciya da dabi'a
da lafiyar jikin Ɗan Adam. Kuma yakan
janyo ma masu yinsa matsaloli masu yawa. Tun daga ciwukan jiki da kwakwalwa,
har zuwa kan shafar aljanu.
Koda yake bisa
fahimtar da nayi wa bayananki, naga alamar tabbas akwai shafar Aljanu tare dake
Kuma su suke haifar miki da mafarke-mafarken, tare da ingiza zuciyarki zuwa ga
saɓa wa
mahaliccinki.
Amma duk da
haka ya zama wajibi kiji tsoron Allah Subhanahu wa Ta'ala, ki rika kallon
kusancinsa gareki, kuma cewa Shi mai shaida ne bisa ayyukan bayinsa. Yana
kallonki duk lokacin da kika ɓuya
domin yin wannan mummunan abun. Kuma ki rika tuna ranar gamuwarki da shi.
Cewa anyi miki
ruƙyah sau ɗaya ba'a kama aljanun ba,
ba hujjah ce dake nuna cewa basa jikinki ba. Domin akwai mutanen da akan shafe
sama da shekara guda ana yi musu ruƙyah
kafin a samu nasarar kamawa ko Ƙona
Shaiɗanun dake tare
dasu.
Don haka kije
kici gaba da neman magani tare da bin irin shawarwarin da muke bayarwa anan
Yawaita
karatun Alƙur'ani da
salati da zikirin Allah ko yaushe. Musamman lokutan barci da kuma safiya da
maraice.
Ki nemi Man
Habbah ki tofa fatiha, ayatul kursiyyi, suratul feel, (Li'eelafi) Ƙul Huwallahu, falaƙi da nasi kamar Ƙafa 3-3. Ki rika shan
cokali guda safe da yamma, kina shafe jikinki da shi. Sannan ki rika shan
Na'a-Na'a domin samar da lafiya ga jaririn dake cikinki.
Allah ya
sawwake, ya shiryeki ya baki lafiya damu baki ɗaya,
ameen.🤲
WALLAHU A'ALAM
Zauren
Fatawoyi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance Damu...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://whatsapp.com/channel/0029VaA8YpB42DcZdoRuCj3G
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
No comments:
Post a Comment
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.