Citation: Bunguɗu, U.H. (2022). Waƙoƙin Amali Sububu. Ahmadu Bello University Press Limited.
Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:
Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369
Malan Shekarau Na Girnace
Malam Shekarau a garin Girnace yake na yankin Isa ta
jihar Sakkwato. Yana aikin gona sosai, hakan ya sa Amali ya yi masa waƙarsa.
G/Waƙa : Koma
gona ga haki Malan,
: Masu kai dare gona.
Jagora: Malam Shekarau na Girnace,
‘Y/Amshi: Malan
Shekarau na Girnace,
: Wahala ba ta biyo gidanai ba.
Jagora: Niyya Ɗan Sa’idu,
: Sa ma haki wahala,
‘Y/Amshi: Niyya Ɗan Sa’idu,
: Sa ma haki wahala,
: Mu ga ka ci ƙarhi nai.
Jagora: Ni
yau Girnace nikai da kiɗi,
‘Y/Amshi:
Ni yau Girnace nikai da kiɗin aiki.
: In gano mazan hwama[1].
Jagora: Mamman Girnace nikai da kiɗi.
‘Y/Amshi: Ni yau Girnace nikai da kiɗin aiki,
: In gano mazan hwama.
: Koma gona ga haki Malan,
: Masu kai dare gona.
Jagora: Malan
ya kira ni,
: Ya yi biyan doki.x2
‘Y/Amshi:
Malan ya kira ni,
: Ya yi biyan doki.
: Yanzu niy yi zama[2]
tai.x2
Jagora: Amma
Hushe ta kyauta,
‘Y/Amshi: Ta ban sirdi
: Na ji ta yi mai kawu.
Jagora: ‘Yakkware
ta kyauta,
‘Y/Amshi: Ta ban sirdi.
: Na ji ta yi ma kawu,
: Koma
gona ga haki Malan,
: Masu kai dare gona.
Jagora: Malan Shekarau na Girnace,
‘Y/Amshi:
Malan Shekarau na Girnace wahala,
: Bata biyo gidanai ba.
: Koma gona ga haki Malan,
: Masu kai dare gona.
Jagora:
Goje duk kag ganai yana,
: Kwan nan-kwan nan,
: Ya zama mahelheci,
: Ya zan sha-ka bani,
: Ya zama tunhwaya,
‘Y/Amshi:
Ya zama tunhwaya[3]
,
: Ban iya yi mai hira.
Jagora: Ƙato duk kag ga yana,
: Yawon iska,
: Ya zama duman rani,
: Wannan ya ɓakita,
: Ya zama tunhwaya,
: Ya zama duman rani.
‘Y/Amshi:
Ya zama duman rani,
: Koma gona ga haki Malan,
: Masu kai dare gona.
Jagora:
Niyya Ɗan Sa’idu,
: Sa ma haki wahala,x2
‘Y/Amshi: Niyya Ɗsn Sa’idu,
: Sa ma haki wahala,
: Mu ga ka ci ƙarhinai.x2
: Koma gona ga haki Malan,
: Masu kai dare gona.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.