Ticker

6/recent/ticker-posts

Ɗan Bara Ɗan Almajiri

 

Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369

Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

 Ɗan Bara Ɗan Almajiri

 “Ya Allahu Ya Tabaraka ya Rabbana,

 Kura ta ga Ɗan bara ɗan almajiri,

 Bari in bika ɗan bara in shawo gari,

 Tahiya ta da take ba ta zama ɗai da ɗai,

 Ni roƙo ni kai ga mata ‘yan arziki,

 Ke ƙwace ki kai ga mata ba su ba ki ba,

 A ɗebo da kaɗan-kaɗan a ba ɗan almajiri,

 Inna in ba ki ba ni ba inai maki kukan gada,

 ‘Yaaaa meeeee.


Post a Comment

0 Comments