Ticker

6/recent/ticker-posts

Alhaji Nahantsi

 Citation: Bungudu, H. U. (2023). Zaɓaɓɓun waƙoƙin mawaƙan baka na noma. Ahmadu Bello University Press Ltd.

Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

Dr. Haruna Umar Bungudu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369

Waƙoƙin Noma

Alhaji Nahantsi

 

  G/Waƙa: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Wamakko zani na ɗan kurma.

  ‘Y/Amshi: Domin in ishe ma zad daɗi,

: Sai azzahar[1] ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Alhaji Nahantsi bakin kusu.

‘Y/Amshi: Maza basu ja da kai ran noma.

 

Jagora: Wamakko zani na Ɗan kurma.

  ‘Y/Amshi: Ga manyan ma’aikata zad daɗi.

Jagora: Wamakko zani na ɗan kurma.

  ‘Y/Amshi: Ga manyan ma’aikata zad daɗi,

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Ɗan Garba maza.

  ‘Y/Amshi: Basu ja[2] da kai ran noma.

 

Jagora: Ɗan Garba maza.

 ‘Y/Amshi: Ba su ja da kai ran noma.

 

Jagora: Ɗan yahaya aiki yakai gabaɗai gona.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Sai azzahar,

  ‘Y/Amshi: Ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Wamakko zani na Ɗan kurma.

  ‘Y/Amshi: Ga manyan ma’aikata zad daɗi,

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: ‘Yau Wanakko zani na ɗan kurma.

  ‘Y/Amshi: Ga manyan ma’aikata zad daɗi,

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Sarkin yaƙin Nahantsi bakin kusu.

  ‘Y/Amshi: Maza ba su ja da kai ran noma.

 

 Jagora: Sarkin yaƙin Nahantsi bakin kusu.

  ‘Y/Amshi: Maza ba su ja da kai ran noma.

 

Jagora: Hussaini direba na gode ma.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun[3].

 

 Jagora: Hussaini direba na gode ma.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gaba ɗai kullun.

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Hussaini majema yai man ƙwazo.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabadai kullun.

 

 Jagora: Hussaini majema yai man ƙwazo.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabadai kullun.

 

 Jagora: Babban direba na gode mai.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gaba ɗai kullun.

 

 Jagora: Almu direba na gode mai.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gaba ɗai kullun.

 

 Jagora: Almu direba nag ode mai.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gaba ɗai kullun,

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Ni nayi godiya gun Amadu.

  ‘Y/Amshi: Hairan ya kai gabaɗai kullun.

 

 Jagora: Amadu Kwatta rannan ya kyauta man.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun,

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Sani sifawa na gode ma.

‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun.

 

  Jagora: Sani Sifawa na gode ma.

‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun,

: Sai azzahar[4] ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Na Illela na yaba mai girma.

‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun.

 

 Jagora: Muhammadu Illela na yaba ma kai ma.

‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun.

 

 Jagora: Malan Abubakar na gode.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun.

 

Jagora: Malan Haruna na gode mai.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun.

 

 Jagora: Shi Haruna Dauran ya kyauta man.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun.

 

 Jagora: Mamman Dauran na gode mai.

  ‘Y/Amshi: Hairan yakai gabaɗai kullun.

 

 Jagora: Yau Inugu zamu taron gona,

: Niyya mukai ga Sakkwato birni.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Mu Inugu zamu taron gona.

  ‘Y/Amshi: Niyya mukai ga Sakkwato birni,

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Yau Inugu za a taron gona.

  ‘Y/Amshi: Niyya mukai ga Sakkwato birni.

 

 Jagora: Yau Inugu za a taron gona.

  ‘Y/Amshi: Niyya mukai ga sakkwato birni,

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.x2

 

Jagora: Inyamurai suna dibin,

: Da manyan ma’aikata sun taso.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Inyamurai suna dibin,

: Da manyan ma’aikata sun taso.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.x2

 

 Jagora: Inyamurai suna dibin,

: Da manyan ma’aikata sun taso.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: In ko tare da noma kai gudu,

: Moro kada kaja mai girma.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Inko tare da noma kai gudu,

: Moro kada kaja mai girma.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 Jagora: In ko tare da noma.

  ‘Y/Amshi: Kai gudu Moro kada kaja mai girma.

: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

 Jagora: Kai Abubakar masu ja da kai sun yi ƙarya.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona.

 

 Jagora: Kai Abubakar masu jah dakai ran noma.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Ɗan Garba maza basu jah da kai ran noma.

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.

 

Jagora: Ɗan Garba maza basu jah da kai ran noma,

  ‘Y/Amshi: Sai azzahar ka tassai gona,

: Alhaji Nahantsi sarkin noma.



[1]  Sai rana ta wuce tsakiya.

[2]  Jayayya.

[3]  Kowace rana.

[4]  Lokacin sallar Azzuhur.

Post a Comment

0 Comments