4.5.1 Waƙoƙin Almajirai

     Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

    Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

    Dr. Haruna Umar Bunguɗu
    (Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
    Email: harunaumarbungudu@gmail.com
    Phone: 08065429369

    Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

    4.5.1 Waƙoƙin Almajirai

    Waƙoƙin Almajirai su ne waƙoƙin da yara ƙanana ‘yan misalin shekaru biyar zuwa goma sha shida masu karatun allo suke amfani da su a lokacin da suke yin bara domin neman abin da za su ci. Irin waɗannan waƙoƙin duk na baka ne ba tare da sanin takamaimai wanda ya tsara su ba, kuma an ɗauki lokaci mai tsawo ana amfani da su wajen yin bara. Waƙoƙin mafi yawa gajeru ne kasancewar yara ne ke ta’ammuli da su, kasancewar gajarci wata siga ce ta waƙoƙin yara[1]. Irin waɗannan waƙoƙin sukan ƙumshi jigogi kamar fatar alheri da addu’a da ƙasƙan da kai da ban tausayi da darajar almajiri da begen[2] Annabi da sauransu. Waɗansu daga cikin ana yi masu amshi, wasu kuma almajiri ɗaya ne kawai yake rera abinsa. Misali:



    [1]  Duba a Dunfawa 2002.

    [2]  Yabon Annabin rahma, Annabi Muhammadu (S.A.W).


    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.