Ticker

6/recent/ticker-posts

4.5 Nau’o’in Waƙoƙin Bara

 Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369

Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

4.5 Nau’o’in Waƙoƙin Bara

Yadda mabarata suke dabam-daban haka ma waƙoƙinsu suke. Ana iya cewa waƙoƙin da mabarata ke bara da su a yankin ƙasar Hausa a wannan ƙarni sun kasu zuwa manyan kasusuwa biyu; wato waƙoƙin Almajirai[1] da waƙoƙin sauran mabarata[2]. Shi ma kashin na biyu ya sake kasuwa zuwa na baka da rubutattu. Ana iya zana bishiyar yadda waƙoƙin suka rarrabu kamar haka: 

Waƙoƙin Bara

 Almajirai Sauran Mabarata 

Masu Amshi Maras Amshi Na Baka Rubutattu



[1]  Ƙananan yara masu karatun allo.

[2]  Waɗanda ba masu karatun allo ba (kamar gardawa da naƙasassu)


Post a Comment

0 Comments