Daga taskar Farfesa Sa'idu Muhammad Gusau.
SHEHIN ADABI DA
AL'ADA
(PROF. SA'IDU
MUHAMMAD GUSAU)
Jagora: Allah Ahadi guda Ɗai ne,
'Y/amshi: Sarkin mazaje.
Jagora: Rabbul Alamina Shi Ɗai ne,
'Y/amshi: Sarkin mazaje.
Jagora: Mai Ƙuluhiya kun ga Shi Ɗai ne,
'Y/amshi: Wanda Yai mazaje.
Jagora: Rububiya kun ga Shi Ɗai ne,
'Y/amshi: Ikon mazaje.
Jagora: Tauhidin Kaɗaitaka Tai ne,
'Y/amshi: Sarkin mazaje.
Jagora: Sunansa ɗari fa ba ɗai ne,
'Y/amshi: Sarkin mazaje.
Jagora: Muhammadu Annabi ɗai ne,
'Y/amshi: Shugaban mazaje.
Jagora: Mai ida Risala Manzo ne,
'Y/amshi: Shugaban mazaje.
Jagora: Gare shi farin masoyi ne,
'Y/amshi: Sarkin mazaje.
Jagora: Mai koya a bautatamai ne,
: Mafakar mazaje.
Jagora: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Shehin adabi da al'ada,
: Mamman na Gusau Furofesa mafakar
mazaje.
'Y/amshi: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Sa'idu Gusau ubana ne,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Malam na Gusau masoyi ne,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Shehi na Gusau Murabbi ne,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Jigo na Gusau sadauki ne,
'Y/amshi: Namijin mazaje
Jagora: Malam na Gusau kadarko ne,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Tsani ilimi adibi ne,
'Y/amshi: Namijin mazaje
Jagora: Rumbun adabi na ilimi ne,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: A yau a fagen karimi ne,
'Y/amshi: Namijin mazaje
Jagora: Ya zama fitilar Adibai ne,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Gare su Gusau gadon bai ne,
: Mabiyar mazaje.
'Y/amshi: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Ruhin adabi da al'ada,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Jigon adabi da al'ada,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Murhun adabi da al'ada,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Domin ka a yau muke tsada,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Ba donka ba tunni an kauda,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Farin adabi farar tsada,
'Y/amshi: Namijin mazaje
Jagora: Shi ne atafa farar tsada,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Satu muka yi fagen harda,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Fannin na Gusau muke harda,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Gatan adabi da al'ada Gusau
mazaje.
'Y/amshi: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Shi ne ya tsaya ya kalle mu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Ya kalli baza da raujinmu,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Ya dubi zubi na waƙenmu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Ya dubi hawa da saukarmu,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Zubi na kiɗi da waƙenmu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Da yarda muke tunaninmu,
'Y/amshi: Namijin mazaje
Jagora: Tsari na daɓe a dagarmu
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Sai yai mana hurrumi namu,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Kiɗan baka yakkiraye
mu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Duba da salelaki namu,
: Zubin gidaje.
'Y/amshi: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Yabi mu daki-daki namu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Ya tattara salsala tamu,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Ya bibiyi talifai namu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: A kan nazarin ladubbanmu,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Yana nazarin gudunmuwarmu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: A da wasu na ta ƙyamarmu,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Basa nazari na aikinmu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Sun raina irin tunaninmu,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Sun raina dukkan fa saƙonmu,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Malam ya tsaya ya kalle mu,
: Gusau mazaje.
'Y/amshi: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Waɗansu su ce abin
kunya,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Jigonsu guda na soyayya,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Ba la'akkari da tarbiyya,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Wai ba ilimi da tarbiyya,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Wai ba hikima ta tsinkaya,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Sai kauda ɗiyanmu kan hanya,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Shehi na Gusau ya ce kayya,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Kar kui musu fyaɗiyar Kanya,
'Y/amshi: Namijin mazaje.
Jagora: Cikinsu akwai na rauraya,
'Y/amshi: Ɗan maƙi garaje.
Jagora: Ku bi su da kyau da tsinkaya,
: Kada kui garaje.
'Y/amshi: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Shehin Adabi da al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
Jagora: Shehin Adabi da al'ada,
: Mamman na Gusau Furofesa mafakar
mazaje.
'Y/amshi: Shehin Adabi da Al'ada,
: Sa'idu Gusau Furofesa mafakar mazaje.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.