Hamshaƙin Malami Shehu Adibi Na Gusau

    Daga taskar Farfesa Sa'idu Muhammad Gusau.

    Prof Sa'idu Muhammad Gusau


     HAMSHAƘIN MALAMI SHEHU ADIBI NA GUSAU
    (PROF. SA'IDU MUHAMMAD GUSAU) 

    Jagora: Hamshaƙin Malami,

    : Shehu Adibi Na Gusau.

     

    Jagora: Mashahurin Malami,

    : Shehu Adibi Na Gusau.

     

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau,

    : Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau.

     

    G/waƙa: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

     

    Jagora: Allahu Abin yabo,

    : Taimake ni nayo yabo,

    : Za na waƙe abin yabo,

    : Malami gwiwar rabo,

    : In zubo shi tsubo-tsubo,

    : Yadda nai katarin yabo,

    : Yabo na adibi na Gusauuuu..,

    : Na Gusau,

    : Adibi Na Gusau.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Ɗan Muhammadu,

    : Jikan Muhammadu,

    : Uban Muhammadu na Gusau,

    : Wani ya zama Malami,

    : A kira shi da Malami,

    : Daga sani yake Malami,

    : Wani ya zama Malami,

    : Daga kama yake Malami,

    : Wani an ce Malami,

    : A furuci yake Malami,

    : A kira wani Malami,

    : A suna yake Malami,

    : Ya abin nan yake ne,

    : Ya abin nan yake ne,

    : Ku tattaho mu tafi Gusau,

    : Waiwayo mu tafi Gusau.

     

    Jagora: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Jikan Muhammadu,

    : Uban Muhammadu,

    : Ɗan Muhammadu Na Gusau,

    : In an zama Malami,

    : Da sani a kai ilimi,

    : In an zama Malami,

    : Da sani a kai ilimi,

    : Babu aiki da sani,

    : Da nuƙusani a Malami,

    : Wanda yazzama Malami,

    : Daga kama yake Malami,

    : Babu aiki aikace,

    : An ci amanar Malami,

    : Ya abinnan yake ne,

    : Ɗan Muhammadu na Gusau,

    : Shehu Adibi Na Gusau,

    : Karimin Malami,

    : Majitahidin Malami.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi Na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Kantarar ga masani,

    : Yana ta aiki da sani,

    : Sai Sa'idu Na Gusau,

    : Na hango kuma Malami,

    : Ya yi kama da Malami,

    : Sa'idu Na Gusau,

    : Ka isko Malami,

    : Yana bayanin ilimi,

    : Sai Sa'idu Na Gusau,

    : Shehu karimin Malami,

    : Na kira mutafannani,

    : Adimi Na Gusau.

     

    Jagora: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    : Kiɗa da Busa

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Inda gadon ilimi,

    : Shehu Muhammadu Na Gusau,

    : Salsalatai ta isa,

    : Shehu Muhammadu Na Gusau,

    : Ɗan Muhammadu ɗan kullum,

    : Shehu Sa'idu Na Gusau,

     

    'Y/amshi: 2   : In ado ne ilimi,

    : Kama da Sarki Na Gusau,

    : Don Sa'idu Na Gusau,

    : Yana da tsafta ta isa.

     

    Jagora: Idan ado ne aka so,

    : Da shi a gane ilimi,

    : To ku daina tasarrafi,

    : Ado na harshe aka so.

     

    'Y/amshi: 2   : Gangaran ya fi gwani,

    : Shehu faƙilin wasali,

    : Shi Sa'idu Na Gusau,

    : Yana da faɗin ilimi.

     

     

    Jagora: Baharu gun Na Gusau,

    : Da furu'a Na Gusau,

    : Da su lugga Na Gusau,

    : Manɗaƙi gun Na Gusau,

    : Da sarfa Na Gusau,

    : Da shari'a Na Gusau,

    : Da Hadisai Na Gusau,     

    : Da Haruf gun Na Gusau,

    : Gangaran na saman gwani,

    : Ga Ƙur'ani wajen Gusau,

     

    : Mutafannuniiiiiiiiiiiiiiiiii

    : Mutafannuniiii

    : Adibi Na Gusau,

    : Shehu karimin Malami.

     

    Jagora: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Dakata ka ji salsala,

    : Ta Sa'idu Mamman Na Gusau,

    : Salsala daga Malamai,

    : Ya zo wa sarauta Na Gusau,

    : Jinin Muhammadu Ɗan Kulum,

     

    'Y/amshi: Malam Sa'idu Na Gusau.

     

    Jagora: Malam Muhammadu Ɗan Kulum,

     

     

    'Y/amshi: Malam Buhari Kakan Gusau

     

    Jagora: Shi ko Buhari dogo ya zamto

     

    'Y/amshi:      Ɗa ga Tukur mutafannuni

     

    Jagora: Shi kwa Tukur ɗan Amma ne

     

    'Y/amshi: Mai Hani ɗa ga Usamatu

     

    Jagora: Usamatu ɗan Haji Ummaru

     

    'Y/amshi:      Ummaru ɗa gun Mustafa

     

    Jagora: Mustafa ɗan gun Zangi

     

    'Y/amshi: Zangi ɗan Dawudu ne

     

    Jagora: Dawudu ɗan Zangina ne,

    : Zangina ɗan Zakariyya ne,

    : Zakariyya ɗan Salihu,

    : Salihu ɗan Ummaru ne,

    : Kun ji zubin wasu Malamai,

    : Basarake jinin Gusau,

    : Kadimi Na Gusau,

    : Salsala ta gurin Gusau.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Kun ji dai nasabar uba,

    : Na waiwayo nasabar uwa

     

    'Y/amshi: A'isha Ummin Na Gusau.

     

    Jagora: Uwargida Nana A'isha,

    : A'isha Indo Malama.

     

    'Y/amshi: Indo Ummin Na Gusau

     

    Jagora: 'Yar Alƙali Muhammadu,

    : Ɗan Idrisu abin yabo.

     

    'Y/amshi: A'isha Ummin Na Gusau

     

    Jagora: 'Yar Alƙali Muhammadu,

    : Ɗan Idrisu abin yabo

     

    'Y/amshi: Indo Ummin Na Gusau

     

    Jagora: Idirisu abin yabo,

    : 'Yar Attahiru sha yabo

     

    'Y/amshi: A'isha Ummin Na Gusau

     

    Jagora: Attahiru sha yabo,

    : Ɗan Usmanu gidan yabo.

     

    'Y/amshi:      Indo Ummin Na Gusau

     

    Jagora: Salsalar Indo uwargidan,

    : Muhammadu Malami,

    : Ɗan Kullum na gurin Gusau,

    : Shehu fasihin Malami,     

    : Mujtahidi,

    : Mujahidi,

    : Karimi Na Gusau.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Bari in ɗan muku tsakure,

    : Kaɗan a taskar Na Gusau,

    : Ku ji kaɗan daga littafan,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau,

    : Ya yi a kan shari'a Gusau,

    : Ya yi na mazzahaba Gusau,

    : Ya yi a kan Islamiya,

    : Da bayyanar Islamiya,

    : Ya yi na tarbiyya Gusau,

    : Yai na Ibada abin yabo,

    : Karimi Na Gusau,

    : Diwani Na Gusau,

    : Diwanin Waƙar Baka,

    : Hanyar nazari na waƙar baka,

    : Ya yi a kai Gusau,

    : Gusau Ta Malam Sambo ma,

    : Adabin Hausa A Sauƙaƙe,

    : Makaɗa da Mawaƙan,

    : Baka ya yi a kansu ma,

    : Waƙoƙin Makka a ƙasar Hausa,

    : Lamarin Gusau,

    : Wasannin Yaran Gusau,

    : Wasannin Yaran Gusau,

    : Na Gusau,

    : Shehu adibi Na Gusau,

    : Malamiiiii

    : Mutafannuniiii

    : Jarumi,

    : Hamshaƙin Malami.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Hamshaƙin Malami,

    : Shehu adibi na Gusau.

     

    : Mashahurin Malami,

    : Shehu adibi Na Gusau.

     

    : Mashahurin Malami,

    : Shehu Muhammadu Na Gusau,

    : Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi Na Gusau.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    'Y/amshi: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    Jagora: Gangaran ka fi gwani,

    : Shehu adibi Na Gusau,

    : Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    'Y/amshi: Mashahurin Malami,

    : Sa'idu Muhammadu Na Gusau.

     

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.