𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Assalamu Alaikum. Wani farfesa ne a jami’a ya ce, wai a iyakacin bincikensa a cikin ilimi bai ga wani abin da ke tabbatar da samuwar Allaah ba! Wace amsa za a ba shi?
BAN
GA WANI ABIN DA KE TABBATAR DA SAMUWAR ALLAH BA!
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa Alaikumus Salaam Wa Rahmatul Laah.
Sai a ce masa: Ai wannan maganar da ma ba shi ne
farau ba, kuma duk mahankalta sun san ba ta fitowa sai daga nau’uka mutane guda
biyu: Ko dai zunzurutun maƙaryaci ko kuma cikakken mahaukaci.
1. Domin abin da shi kansa Allaah (Subhaanahu Wa
Ta’aala) ya tabbatar a cikin Alƙur’aninsa a wurare da dama, littafin da a cikinsa ya ƙalubalanci dukkan mutane da aljanun duniya a kan
su zo da irinsa, kuma har yau ba su iya kawowa ba, to kuwa idan ba mahaukaci ko
maƙaryaci ba waye zai yi
musun hakan, ya yi jayayya?
2. Sannan abin da dubunnan Annabawa da Manzannin
Allaah (Sallal Laahu Alaihim Wa Alihim Wa Sallam) suka tabbatar da samuwarsa,
waɗanda kuma su ke kammalallu, zaɓaɓɓu kuma cikakkun
mutane a cikin hankali da ilimi da fahimta, da gogewa a cikin kyawawan ɗabi’u da halaye a tsawon tarihin duniya, to kuwa wanene
zai yi musunsa in ba maƙaryaci ko mahaukaci ba?
3. Kuma abin da dubunnan miliyoyin mutane waɗanda suka rayu a baya da waɗanda suke rayuwa a yau a wannan duniyar - daga cikin
mabiya addinin Musulunci da Yahudanci da Kiristanci da sauran mabiya addinin da
asalinsa saukakke ne - suka tabbatar da samuwarsa, in ba maƙaryaci ko mahaukaci ba
wa zai yi musun samuwarsa?
4. Sannan in ba maƙaryaci ko mahaukaci ba wanene zai kalli sama da ƙasa da bubuwan da su ke
a tsakaninsu da waɗanda su ke a
cikinsu, na rana, da wata, da taurari, da bishiyoyi, da tsire-tsire, da
dabbobi, da tsuntsaye, da ‘yan ƙwari manya da kanana, a cikin tudu da ruwa da samaniya, da abubuwan da har
yanzu ba a gama bincike an gano su ba, waye zai kalli irin kyakkyawan tsarin da
suke gudana a kansa, da yadda suke tafiyar da harkokinsu a cikin rayuwa, sannan
ya yi da’awar wai babu wanda ya samar da su?
5. Kai ba ma sai an tafi da nisa ba, ko a cikin
kira da ginin jikin mutum ma ai akwai hujja. Domin in ba motsattse ko mai ƙaryar tsiya ba wanene
zai kalli tsarin injuna ko ma’aikatun da suke
tafiyar da ayyuka a cikin jikinsa, kamar ma’aikatar numfashi, da abinci, da abin sha, da jini, da
kashi da fitsari da zufa da ɗaukar ciki da
haihuwa. Ga kuma sashen gani, da ji, da sansano, da ɗanɗano, da ji na
shafawa. Ga kuma tsari da yanayin gashin kai da sauran gashin jiki, da yanayin
fatun jiki, da tsoka da jijiyoyin jini da na kai saƙonni, ga ƙashi da ɓargo da kuma ƙumbuna da sauransu.
Wanene zai kalli waɗannan a yadda
suke sannan ya ce wai ba wanda ya samar da su, ko yake tsara musu hanyar
gudanar da ayyukansu? Wai haka nan ne kawai suka samu a cikin cin sa’a
(coincidence)?
6. Meyasa ba a taɓa cin sa’ar a wurin haihuwa ba, kamar a ga kura ta haifi
akuya, ko kyanwa ta haifi ɓera, ko kuma
mutum ya haifi kaza ko kifi ko ɗawisu ba? Ko
kuma meyasa ba a taɓa cin sa’ar
haihuwar wanda bakinsa na cin abinci a tsakanin ƙafafuwansa, kuma mafitsara da duburarsa a goshinsa
ne ba? Ko kuma meyasa ba a ci sa’ar haihuwar
wanda cikinsa a gadon bayansa ne, idanuwansa kuma a ƙeyarsa ba? Meyasa?!
7. Sai a kwanakin nan ne fa da waɗansu maƙiya cigaban rayuwar mutum a duniya, daga cikin malaman kimiyya suka yi
shisshigi wurin sassauya ƙwayoyin halitta a cikin magunguna da abincin (GMD), shi ne irin waɗannan matsalolin suka yawaita a cikin mutane: Inda ake
haihuwar yara biyu da kai a haɗe da juna, ko
jariri mai ido ɗaya ko mara
mafitsara da sauransu! Meyasa a da babu irin waɗannan?
Kuma su da kansu masu irin wannan da’awar ta cewa
babu Allaah, ƙarya kawai suke
yi, kamar yadda Allaah Ta’aala ya ce:
وَجَحَدُوا۟ بِهَا وَٱسۡتَیۡقَنَتۡهَاۤ
أَنفُسُهُمۡ ظُلۡمࣰا وَعُلُوࣰّاۚ فَٱنظُرۡ كَیۡفَ كَانَ عَـٰقِبَةُ ٱلۡمُفۡسِدِینَ
Kuma sun yi jayayya da ita (ayoyin gaskiya),
alhali rayukansu sun sakankance da ita, domin zalunci da neman ɗaukaka. (Surah An-Naml: 14)
8. Idan kuma ba haka ba, meyasa ƙasashen Turai da suke
yayata wannan da’awar da tallata
ta a duniya, meyasa idan wata masifa ta auka musu kamar iska da gobara da
ambaliya saboda irin zaluncinsu kuma suka rasa yadda za su yi, sai
shugabanninsu suke neman malaman addini su shigo cikin lamarin, su roƙa musu Allaah domin
samun mafita? Sannan kuma ba ga shi nan ƙuru-ƙuru a cikin takardar kuɗin Amirka ba cewa: ‘In God We trust’ (watau, Ga Allaah Kaɗai Muka Dogara)?! Meye wannan, in ba ingiza mai kantu
ruwa ba?!
9. Sannan tun da sun gano cewa ɗigon ruwa da ba su suka halitta shi ba, yana ƙunshe ne da hydrogen ɗaya da oɗygen biyu (H2O),
me ya hana ba za su zauna su sauya hydrogen da oɗygen ɗin su koma ɗai-ɗai ko kuma
biyu-biyu ba? Kuma da suka gano cewa ƙwan maniyin namiji guda ɗaya ne kawai
yake iya shigewa a cikin ƙwan haihuwa guda ɗaya na mace a
lokaci guda, me ya hana su cusa masa ƙwayayen maniyyi sama da guda ɗayan a lokaci
guda?
10. Ko a yanzu ba irin wannan shisshigi da
zaluncin ne ya kai su ga samar da kwayoyin cutar korona ba? Kamar yadda suka
samar da na HIƁ domin wai su
rage yawan jama’ar duniya?! Kuma kodayake manyan ‘yan siyasarsu suna cewa an
samo rigakafin cutar ta korona (coɓid-19), ba ga ƙwararrun likitoci da
manyan masana a cikinsu suna ta gargaɗin cewa kar
wanda ya amince aka yi masa wannan allurar ba? Don me?! Domin suna tsoron cewa
sinadaran da aka cusa a cikin allurar suna iya sauya tsarin DNA (ƙwayoyin halittar cikin
jikin mutum) na dindindin, ta yadda mutum zai rasa siffa da ɗabi’u da halaye irin na mutum, kuma ba za a iya gyarawa
ko a raba shi da wannan matsalar ba!
Iyakan abin da suke iyawa kenan yin shisshigi a
cikin halittar da Allaah ya samar a cikin halitta, amma ba za su iya ƙirƙirar ko da wata ƙwayar halitta ta daban a cikin ɗakunan bincikensu, ba tare da kalatowa ko yin amfani da
abin da Allaah Mahalicci Mai Girma ne ya halitta ba. Allaah Ta’aala ya ce:
یَـٰۤأَیُّهَا ٱلنَّاسُ
ضُرِبَ مَثَلࣱ فَٱسۡتَمِعُوا۟ لَهُۥۤۚ إِنَّ ٱلَّذِینَ تَدۡعُونَ مِن دُونِ ٱللَّهِ
لَن یَخۡلُقُوا۟ ذُبَابࣰا وَلَوِ ٱجۡتَمَعُوا۟ لَهُۥۖ وَإِن یَسۡلُبۡهُمُ ٱلذُّبَابُ
شَیۡـࣰٔا لَّا یَسۡتَنقِذُوهُ مِنۡهُۚ ضَعُفَ ٱلطَّالِبُ وَٱلۡمَطۡلُوبُ مَا قَدَرُوا۟
ٱللَّهَ حَقَّ قَدۡرِهِۦۤۚ إِنَّ ٱللَّهَ لَقَوِیٌّ عَزِیزٌ
Ya ku mutane! An buga misali, sai ku saurare shi:
Haƙiƙa! Waɗannan da kuke
bauta musu ba Allaah ba, ba za su taɓa iya halittan
ko ƙuda ba, kuma ko da sun
taru sun haɗa-gwiwa a kan hakan.
Kuma idan da ƙudan ya ƙwace musu wani abu, ba
za su iya karɓo shi daga wurinsa ba.
Mai nema da abin neman duk sun raunana. Ba su ƙaddara Allaah yadda ya cancanta a ƙaddara shi ba. Haƙiƙa Allaah, tabbas! Mai Ƙarfi ne, Mabuwayi. (Surah Al-Haajj: 73-74)
Allaah ya shiryar da mu, ya kare mu daga hanyoyin
hallaka.
Wal laahu A’lam.
Sheikh Muhammad Abdullaah Assalafiy
Zauren Fatawoyi Bisa Alkur’ani Da Sunnah. Ku kasance
Damu...
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
WALLAHU A'ALAM.
https://t.me/TambayaDaAnsa
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://whatsapp.com/channel/0029VaA8YpB42DcZdoRuCj3G
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.