𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
As-Salaam Alaikum. Menene
hukuncin addini a kan masana’antar ƙyanƙyashe jarirai da turawa suka ƙirƙiro
a kwanan nan? Ko ya halatta musulmi su bi wannan hanyar maimakon hanyar da aka
saba?
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa Alaikumus Salaam Wa Rahmatul
Laah.
Tun tuni da ma akwai wannan
shirin da waɗansu
azzalumai daga cikin shugabannin turawa ’yan jari-hujja suka somo shi, na ƙirƙiran
wannan masana’antar da
manufar ƙera
jarirai. Dalili wai domin taimaka wa mawadatan da suke buƙatar
a dasa musu waɗansu
sassan jikinsu da suka lalace, kamar ƙoda ko hanta ko zuciya da makamantan
hakan. A shekarun baya an yi ta raɗe-raɗin cewa, daga maza da
mata baƙaƙen
fatar Afirka - musamman Najeriya - za a samo miliyoyin ƙwayayen haihuwar da za
a yi amfani da su a waɗannan
masana’antun.
Wannan kuwa mummunan ta’addanci
ne da ya saɓa wa
dokokin ƙasa-da-ƙasa
bayan kuma saɓawansa
ga dokokin Ubangiji Tabaaraka Wa Ta’aala. Musamman dayake za a yi amfani ne da
hanyar takurawa da yunwatarwa har sai dole mutane sun yarda sun karɓi la’antaccen shirin.
Wannan kuwa babbar hanyar take haƙƙin ɗan
Adam ne, kamar yadda ya ke a fili. Don haka bai halatta wani ko waɗansu su taimaka wa wannan
sheɗanin shirin ba,
ko da me kuma ko don me.
Amma idan za a yi amfani da irin wannan
masana’antar domin taimaka wa ma’auratan da suka kasa samun haihuwa ta yadda
aka saba ne kaɗai,
ba tare da wata mummunar manufa a ɓoye
ba, to ba za a hana hakan ba, in shaa’al Laah. Saboda a nan akwai ƙa’idar da malaman Fiqhu suka
kafa mai nuna cewa: Asali a kan abubuwa irin waɗannan
shi ne halacci, ba a hana komai sai abin da Allaah Ta’aala ya hana a cikin
Alqur’ani ko kuma a kan harshen Annabinsa (Sallal Laahu Alaihi Wa Alihi Wa
Sallam).
A gaskiya abin da ya fi kawai,
gara matan musulmi su yi haƙurin ɗauka
da goyon cikin jariransu a cikin cikunnansu kawai yadda Allaah ya tsara kuma
aka saba, yadda kuma iyayensu suka ɗauke
su har kuma suka haife su. Musamman datake kuɗaɗen da za a kashe wurin
amfani da sabon injin ƙyanƙyasar ba ƙanana ba ne. Maƙudan kuɗaɗe ne da talakawan ƙasashen musulmi masu
yawa suke da buƙatarsu domin cigaba da rayuwa.
Haka kuma maimakon neman haihuwa
ba ta hanyar da aka saba ba, kar a manta da abin da muka ambata a cikin amsar
Tambaya ta A339 cewa, abin da ya fi ga ma’aurata a irin wannan halin shi ne: Su
yi haƙuri,
su mayar da al’amarin
ga Allaah Ubangijin Halittu, su yi ta roƙonsa don ya ba su na-gari daga falalarsa.
Haka manya, irinsu Annabi Zakariyya (Alaihis Salaaam) ya yi a cikin Surah
Al-Imraan
هُنَالِكَ دَعَا زَكَرِيَّا رَبَّهُ قَالَ رَبِّ هَبْ لِي مِنْ لَدُنْكَ ذُرِّيَّةً طَيِّبَةً إِنَّكَ سَمِيعُ الدُّعَاء
A can ne Annabi Zakariyya ya roƙi
Ubangijinsa, ya ce: ‘Ya
Ubangijina! Ka yi mini baiwar zuriya kyakkyawa, lallai ne kai mai jin addu’a ne.’ (Surah Al-Imraan: 38).
Wannan shi ya fi alkhairi gare su
a duniya da barzahu da lahira, fiye da su bijirar da kansu ga buɗe tsiraicinsu a gaban waɗanda ba muharramansu ba,
kuma a kan abin da bai zama dole a kansu ba a shari’a.
WALLAHU A'ALAM
Sheikh Muhammad Abdullaah
Assalafiy
Ga masu tambaya sai su turo ta
WhatsApp number: 08021117734
Zauren Fatawowi Bisa Alkur'ani Da
Sunnah. Ku kasance Damu...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://chat.whatsapp.com/Du5LNx31U9hDi6RQbbrzgW
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
No comments:
Post a Comment
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.