𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Shin mene ne hukuncin sanya Rawani a Shari'ance, Sunnane kokuma Al'adace
kawai??
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Alal-Haƙīƙa yā tabbata acikin Hadisai ingantattu cewa Mαиzoи Aʟʟαн(ﷺ) Yanā sanya Rawanī akansa, to Saidai
Mālamai sun yi Sāɓāni
Shin sanya Rawanī Sunnace da za ayi koyi da'ita kokuma Al-ādāce? Mafi yawa daga
cikin Mālamai suntafine akancewa sanya Rawanī yana da cikin Al'ādu na Lārabāwā
tunma kāfin a aiko Aηηαвι(ﷺ), danhaka
acikin al'ummar da Mαиzoи Aʟʟαн(ﷺ) yatāso acikinsu suna da al'ādar sanya
tufāfi kamar irin su:
Rīgā,
Hūlā,
Zane,
Mayāfī,
Rawanī,
Alkyabba,
Dukkan waɗannan
tufāfine da Lārabāwā suke amfāni dasu awancan lokacin, shi ya sa da Aηηαвι(ﷺ) yatāso acikinsu shi ma yake amfani dasu,
kuma da Muslunci ya zo bai hana Mutāne suci gaba dayin amfāni dasuba, danhaka
Aηηαвι(ﷺ) yana
amfani dasune amatsayin kayansu na al'āda, kuma bābu wani Hadisi ko da guda ɗaya ingantacce da Mαиzoи Aʟʟαн(ﷺ) yanuna cewa wanda yaɗaura Rawanī yanada wani fifikon lāda a kan
wanda bai ɗauraba,
domin dukkan Hadisan da sukazo a kan falalar sanya Rawanī ba su ingantaba, Sannan
Mālamai sukace idan da za ace sanya Rawanī Sunnane saboda kasancewar Aηηαвι(ﷺ) Yāsa, to sai ace ashe ke nan namiji yaɗaura Zane haɗe da mayāfi shi ma Sunnane, domin dukkansu
Mαиzoи Aʟʟαн(ﷺ) Yāyi amfāni dasu,
Wato dāma asali a Shari'ance dangane
da abin da yashāfi sanya tufāfi shi ne, anāsone Mutum yarika sanya irin tufāfin
da al'ummar dayake cikinta take amfāni dasu matuƙar dai ba su Sāɓāwā Shari'ah ba, kuma Mαиzoи Aʟʟαн(ﷺ) yāyi hani Mutum yasanya tufāfin da zaifita dabam
acikin jama'ar dayake tāre da'ita, Misali kamar a Ƙasar-Hausa aga wani yāɗaura Zane da Mayāfi ajikinsa yanā yāwo
dashi, sabod gālibin tufāfin Hausawā zāka sāmu kodai babbar riga da jampa da
hula da Rawanī kokuma doguwar riga da wando da makamantansu, tare dacewa awata Ƙasar
ko awata Ƙabilar za aga cewa ɗaura
Zane ko ɗaura mayāfi
yana daga cikin tufāfin Mazā, haka nan awasu Ƙasashen akwai waɗanda bāmā Musulmai ba ne amma za aga suna
sanya Rawanī saboda yanā cikin al'ādunsu,
Danhaka magana tabbatacciyā kamar yada Mālamai sukayi bayāni ita ce, Sanya
Rawanī ba Sunna bace Al'ādāce, domin kowacce irin Al'umma ko Ƙabila
sunada nāsu
irin tufāfin na
al'āda dasuke amfāni dasu, danhaka abin da yake a Sunnah shi
ne Mutum ya siffantu da irin tufāfin Al'ummar da yake tāre da'ita matuƙar ba su Sāɓāwā Shari'ah ba,
шαʟʟαнυ-тα'αʟα α'αʟαмυ
AMSAWA:
Mυѕтαρнα Uѕмαи
08032531505
Zauren Fatawoyi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance Damu. . .
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://whatsapp. com/channel/0029VaA8YpB42DcZdoRuCj3G
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www. facebook. com/groups/336629807654177
𝐓𝐄𝐋��𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t. me/TambayoyiDaAmsoshi
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.