Tana kwance a kan shimfiɗar ajali ta ce: “Habibina, in na mutu zuwa yaushe za ka sake wani auren?”
Yana kuka ya ce: “Zuwa lokacin da ƙasar kabarinki za ta bushe.” Ta yi murmushi ta ce: “Ka yi alƙawari?” Ya ce: “Ƙwarai ma kuwa.”
Bayan ta rasu sai da ya shafe fiye da shekaru 5 yana zuwa maƙabarta amma abin mamaki kabarin bai bushe ba.
Allahu Akbar! Ya yi mamaki sosai kuma ya ƙudurce a ransa matarsa waliyyiya ce.
Wata rana ya yi sammako don ziyarar kabarinta, sai ya ci karo da ɗan uwanta, suka gaisa. Ya ce: “Ka zo ziyarar ‘yar uwarka ke nan?”
Sai ya ce:
“Na dai zo don cika wasiyyar da ta mutu ta bar mini. Ta yi mini wasiyyar kullum da sassafe na zo na jiƙa ƙasar kabarinta, hakan zai sanya ta kwanta cikin nutsuwa. Shekara da shekaru ke nan ina wannan aikin.”
Wani aikin sai mata...
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.