Ticker

6/recent/ticker-posts

Kallo Na Ido - Daga Littafin WAƘOƘIN HAUSA NA GARGAJIYA

Citation: Gobir, Y.A. & Sani, A-U. (2021). Waƙoƙin Hausa Na Gargajiya. Kaduna: Amal Printing & Publishing Nigerian LTD. ISBN: 978-978-59094-0-01.

Kallo Na Ido

Bayarwa: Kallo na ido,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Mata ga garin magani,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Mata ku fito ga magani,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Duk ku fito ga magani,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: A yau ni zan ba ku shi,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: In har ba ku san ni ba,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Ni ce mai magani,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: A nan kin ga na kishiya,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Idan kika karɓi na kishiya,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Baɗi ya war haka,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Kin kore kishiyoyi ɗari,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Nan kin ga na mai gida,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Idan na ba ki na mai gida,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Kullum ba ya ƙi ta taki ba,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Nan kin ga na arziki,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Domin ki kore tsiya.

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: A nan kin ga na haihuwa,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Idan kin karɓi na haihuwa,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Ya war haka in mun je baɗi,

Amshi: Ɗan gajere.

 

Bayarwa: Kin haife ‘ya’ya ɗari.

Amshi: Ɗan gajere.

WAƘOƘIN HAUSA NA GARGAJIYA

Post a Comment

0 Comments