Ticker

6/recent/ticker-posts

Yanda Ake Ciyarwa A Madadin Azumi

𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀

Assalamu alaikum waramatullah, ina so a sanar da ni yadda ake ciyarwa a madadin azumi?

𝐀𝐌𝐒𝐀❗️

Wa'alaikumussalam. Ciyarwa abune mai sauƙi, kamar yanda musulunchi gaba dayansa sauƙi ne.

Ga Wanda laruri yakamashi ba zai iya azumi ba, kuma azumin ya wajaba akansa, To sai ya ciyar da marar ƙarfi mutum ɗaya A madadin Azumi Ɗaya.

 Na abinda yake ci madaidaici na gidansa, ba tare da Tsanantawa ba, ba kuma ƙaranci, Amma lalle amfison kaciyar daga irin abinda kuke ci, kaman yanda Aka tambayi Annabi sallallahu alaihi wa sallam ya bada amsa, da "kada ku ciyar da su ( marassa ƙarfi ) da abinda ku baku ci" kamar Yanda imam Ahmad ya futar da hadisin, haithami ya ingantashi, Ibn kathi ya kafa hujja da shi cikin Tafsrin sa, ƙarƙashin [267 baƙra ].

Son samu a ba shi a dafe, idan babu dafaffe, abashi da kayan dafi!

@Tsoho/Tsohuwan da basa iya azumi, suna iya chiyarwa ko su sa yayan su, su ciyar musu, idan basuda hali.

@marar lafiyan da aka ɗebe Tsammanin Warkewa, Alhalin yana da hankalinsa.

@mace mai ciki ko shayarwan da bazata iya ba, saboda Tsoron kanta da abinda ke. tare da ita ( Ɗa ) seta chiyar.

Ibn kathir 1/320...

WALLAHU A'ALAM

Yadda Ake Ciyarwa Amadadin Azumi Kuma Su Wa Za a Ciyar?

𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀

Aslm alaikam malm dafatan ansha ruwa lpy Allah ya amsamana. Tambyata ita ce ina son bayani a kan yadda ake ciyarwa dakuma wayanda ya kamata a ciyar, za ka iya bai wa makusantanka wanda suna da shi amman ba sosai ba ko kuma dole sai wanda bai da hali kaman almajiri, Sannan kuma ya ake ciyarwan?

𝐀𝐌𝐒𝐀❗️

Wa alaikumussalam warahmatullahi wabarakatuhu

To yanda ake ciyarwa ta kaffara shi ne muqaddara abincin dafaffiyar taliya leda guda azama ɗaya, to idan ana bina azumi guda goma saina samu taliya guda goma nadafa nasaka duk abinda nake sakawa naci saina rabawa mutum goma kokuma abinda ya yi kamada hakan, idan kuma danya zan bayar da ita to saina haɗa musu da kuɗin cefane, zan iya bayarwa duka guda goman arana ɗaya idan banada hali kullum saina bayar sau ɗaya.

Sannan wanda ake bawa shi ne mabukaci mace ko namiji indai mabukacine toshi ake bawa Inshã Allah

WALLAHU A'ALAM

Zauren Fatawoyi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance Damu...

Ku Kasance Damu Cikin Wannan Group Domin Ilimantarwa Tare Da Fadakarwa a Sunnah.

𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇

https://chat.whatsapp.com/J1hm5Tw12uYBƙfaiPwf28l

𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇

Https://www.facebook.com/groups/336629807654177

𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇

https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi

 

ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ

**************************

Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.

Question and Answers in Islam

Post a Comment

5 Comments

  1. ASSALAMU Alaikum mallam ya kishi mallam za mu iya bawa masu gadin gidahaka kokuwa sai farin.kuma azumin har na shekara uku zuwa hudu duk ciyarwan iri dayane kokuma akwai wani hukunci na daban

    ReplyDelete
  2. ASSALAMU Alaikum mallam nace ya adadin kwanon awon da za abada abinci

    ReplyDelete
    Replies
    1. This comment has been removed by a blog administrator.

      Delete
    2. Abin da yake wajibi shi ne ka ciyar daidai kwatankwacin yadda mutum zai iya ci ya ƙoshi a wannan lokaci.

      Delete
  3. Domin samun ƙarin bayani kuna iya tura tambayoyinku ta lambobin da aka samar cikin hoton da ke sama.

    ReplyDelete

ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.