𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Assalamu Alaikum Wa Rahmatullah. Malam Barka
Da Asuba. malam wata 'yar'uwammuce take tambayata tana da saurayi suna soyayya
har an sa musu ranar aurensu amma yarinyar sai ta gano saurayin aikinsa neman
maza yan'uwansa wato luwaɗi
shi ne take tambaya
menene hukuncinsa? Shin ya halatta ta rufa
masa asiri suyi Aure?
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa'alaikumus Salam
warahmatullahi Wabarkatuh
Luwaɗi shi ne Namiji Ya Sadu
da Namiji ɗan'uwansa.
Luwaɗi da Madigo
yanzu awannan zamanin sun zama kamar ruwan dare atsakanin Matasa maza da mata.
Sun biye ma sha'awa irin ta Shaiɗanci
wacce ta mamaye zukatansu. Hakika duk cikin nau'o'in zina da danginta, Luwaɗi shi ne mafi Muni, kuma
mafi Qazanta. Kamar yadda Allah yake gaya mana acikin Alqur'ani:
وَلُوطًا إِذْ قَالَ لِقَوْمِهِ أَتَأْتُونَ الْفَاحِشَةَ مَا سَبَقَكُمْ بِهَا مِنْ أَحَدٍ مِنَ الْعَالَمِينَ ٠٨
Da Lũɗu, a lõkacin da ya ce wa
mutãnensa: "meyasa kuke yin irin wannan alfashar? babu wani wanda ya
rigaku aikatawa daga cikin talikai (halittu baki ɗaya)"
Suratul A'araf : 80)
إِنَّكُمْ لَتَأْتُونَ الرِّجَالَ شَهْوَةً مِنْ دُونِ النِّسَاءِ ۚ بَلْ أَنْتُمْ
قَوْمٌ مُسْرِفُونَ ١٨
"Lalle ne
ku, haƙĩƙa kuna zuwa ma mazaje
ta fannin sha'awarku maimakon mataye; ôa,
kũ mutãne ne maɓarnata." (Suratul
A'araf : 81)
Kuma saboda
munin laifinsu shi ya sa Allah yayi musu azabar da bai taɓa yima kowa kafinsu ba.
Allah ya aiko da Mala'iku suka ciccibe garin zuwa sama, suka watsa narkon azaba
sannan suka Kifar dasu. Kamar yadda Allah yake cewa:
وَأَمْطَرْنَا عَلَيْهِمْ مَطَرًا ۖ فَسَاءَ مَطَرُ
الْمُنْذَرِينَ ٨٥
Kuma mukayi
ruwan (duwatsun azaba) akansu, lallai ruwan duwatsun azabar nan ta waɗanda akayi musu gargaɗi yayi muni kwarai.
(suratun Namli ayah ta 58).
Saboda
tsananin bala'in da yake cikin wannan aika-aikar, Manzon Allah ﷺ ya ce: "MAFI GIRMAN
ABIN DA NAKE TSORACE MA AL'UMMAH-TA, SHI NE IRIN AIKIN MUTANEN ANNABI LUUT
(luwaɗi)".
(Tirmizy ya ruwaitoshi acikin Sunanu, hadisi na 1,457. Ibnu Maajah hadisi na
2,563).
Awani Hadisin
kuma, Manzon Allah ﷺ
yana cewa : "TSINANNE NE DUK WANDA YAYI JIMA'I DA DABBA, KUMA TSINANNE NE
DUK WANDA YA AIKATA IRIN AIKIN MUTANEN ANNABI LUUT (Luwaɗi)". (Imam Ahmad ne ya ruwaitoshi acikin
Musnad, Hadisi na 1878).
Manzon Allah (ﷺ) Yana Cewa: An Karɓo Daga Ibn Abbas (ra) Ya
ce: Annabi (ﷺ) Yana
Cewa: “Duk Wanda Kuka Sameshi Yana Aikata Irin Aikin Mutanen Luut (Luwaɗi), To Ku Kashe Me
Aikatawan da Wanda Ake Aikatawan Dashi”. {Tirmizi: 1456}
Saboda haka Ta
sanya a yi masa nasiha ko ita ta yi masa, in har ya tuba, tuba ingantacce za su
iya yin aure, saboda wanda ya tuba daga zunubi kamar wanda bai taɓa aikatawa ba ne. Ya tuba
zuwa ga Allah, ya sani cewa rahamar Allah tana da yalwa, kuma ALLAH yana son
bayinsa masu tuba.
قُلۡ
یَـٰعِبَادِیَ ٱلَّذِینَ أَسۡرَفُوا۟ عَلَىٰۤ أَنفُسِهِمۡ لَا تَقۡنَطُوا۟ مِن رَّحۡمَةِ ٱللَّهِۚ إِنَّ ٱللَّهَ یَغۡفِرُ ٱلذُّنُوبَ جَمِیعًاۚ إِنَّهُۥ هُوَ ٱلۡغَفُورُ ٱلرَّحِیمُ ٣٥
Ka ce: Ya ku
bayina, waɗanda suka
yi ɓarna ga
kawunansu! Kar ku ɗebe
tsammani daga samun Rahamar Allaah. Haƙiƙa! Allaah yana gafarar zunubi gaba-ɗaya. Haƙiƙa
Shi! Shi ne Mai Yawan Gafara Mai Yawan Jin Ƙai.
(Surah
Az-Zumar: 53)
In bai tuba ba
ana iya fasa auran saboda mai wannan aikin fasiki ne. Annabi ﷺ yana cewa: (Idan wanda
kuka yarda da addininsa da dabi'unsa ya zo muku to ku aura masa) kamar yadda
Tirmizi ya rawaito.
Mai neman maza
dabi'unsa ba yardaddu ba ne, wannan ya sa za a iya hana shi aure. Sannan bai
kamata a rufa masa asiri ba, musamman idan aka masa nasiha a asirce ya ki tuba
saboda maɓarnaci ne.
In har za su
yi aure ya kamata ayi gwajin jini saboda yiwuwar ya kwashi wata lalurar ta
hanyar masha'ar da ya aikata a baya .
WALLAHU A'ALAM
Zauren
Fatawoyi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance Damu...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://whatsapp.com/channel/0029VaA8YpB42DcZdoRuCj3G
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.