Hatimin Amirul Muminina Muhammadu Bello ɗan Mujaddadi Shehu Usman Ɗanfodio tagammadahullah birahamatihi. An same shi ga wata Wasik'ar da ya aika wa Sarkin Ingila George IV a Shekarar 1824. An samu wannan bayani ne daga Littafin nan mai suna 'Tak'aitaccen Tarihin Ƙasashen Tukururu( Infak'ul Maisuri) Na Sarkin Musulmi Muhammadu Bello wanda Malam Sidi Sayud'i Muhammad Ɗan Malam Ubandoma, Ƙofar Atiku, Sokoto Da Jean Boyd suka fassara a tak'aice aka kuma buga shi a shekarar 1974.
Malam Ibrahim Muhammad Birnin Magaji
Ɗanmadamin Birnin Magaji
Imel: birninbagaji4040@gmail.com
Lambar Waya: 08149388452, 08027484815
Lambar Waya: 08149388452, 08027484815
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.