𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Assalamu Alaikum. Malam, tambaya ta ita ce: Mace
ce da mijinta ta taɓa kama
shi yana ‘wasanni’ da ƙanwarta yarinya ƙarama a shekarun baya. A
kan haka har aurensu ya kusa mutuwa, amma ta yi haƙuri saboda ya ce, ya
tuba kuma ba zai ƙara ba. Don haka ita ma ba ta gaya wa kowa ba. To,
a ’yan watannin baya kuma
sai ta lura yana zuwa shimfiɗar
yaranta idan ta farka da dare, yana cewa wai ya je gyara musu kwanciya ne! Ya
ki yarda su tattauna maganar duk da ta nemi hakan, kuma ba ta ga alamar nadama
a tare da shi ba tun daga karon-farko. Sannan kuma ya ki yarda ya shiga
makaranta inda zai riƙa jin wa’azi. A gaskiya in ban da wannan matsalar yana da kyawawan halaye: Yana
kulawa da zumunci, da kulawa da iyali da bayar da taimako gwargwado. Shawara ta
ke nema, me ya kamata ta yi? Ko za a taimaka mata da laccocin da suke bayani a
kan irin laifinsa? Allaah ya saka wa malam da alkhairi.
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Allaah ya saka mana gaba-ɗaya.
1. Da farko: Gyara wa yaran kwanciya ya ce yake
yi, kuma ba ki kama shi da ‘wasanni’ ba, irin na farko.
2. Kin tabbatar da cewa yana da kyawawan halaye da
ɗabi’u, in ban da abin da
ya auku a baya.
3. Ƙin yarda ku tattauna maganar ba dalili ne mai nuna
cewa ya yarda ya aikata ‘wasanni’ da yaranki ba.
4. Rashin ganin alamun nadama daga gare shi tun
karon farko bai nuna cewa bai yi nadamar ba.
A ƙarƙashin wannan, ina ga matakan da suka kamata ta ɗauka, a babin shawara su ne:
1. Dole ki yi taka-tsantsan, kar ki bai wa shaiɗan dama ya shigo ya ɓata muku zamantakewa a tsakaninki da
mijinki ‘mai kyawawan ɗabi’u’,
kuma mahaifin ’ya’yanki.
2. Ki yawaita yin addu’a da neman ƙarin
shiriya da kariya gare ki da shi kansa da sauran yaranki.
3. Ki ƙara sa ido da ɗaukar matakan kariya don tsare lafiyar ke
kanki da yaranki.
4. Ki yawaita yi masa nasiha da jaddada buƙatar ya
shiga makaranta, wataƙila daga baya ya yarda.
5. Ki kyautata zato gare shi bayan ya tuba, kar ki
riƙa leƙen sirrinsa don gano ko tuban da gaske ne ko kuwa?! Yawanci, hakan ba ya
gyara mai laifi, in ban da ma kangarar da shi yake yi.
Maganar leccocin Malamai a kan irin wannan laifin
da ya yi kuwa, ina ganin amfaninsa a nan kaɗan ne ƙwarai. Ai babu wanda bai
san cewa ‘wasannin banza’ da yara ƙanana wani mummunan laifi ne ba. Don haka, sanya
masa kaset na lacca ko wa’azin
wani malami a kan maganar zai zama kamar ƙoƙarin ƙure shi ne, da neman
tona masa asiri kawai, wanda kuma hakan kan iya kai shi ga kangarewa.
Allaah ya kiyaye, kuma Allaah ya ƙara
mana shiriya baki-ɗaya.
WALLAHU A'ALAM
Shaikh Muhammad Abdullah Assalafiy
Zauren Fatawowi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku
kasance Damu...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://chat.whatsapp.com/IƙsWWSpUkwk6b8hWJ6vXOO
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
No comments:
Post a Comment
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.