Citation: Gobir, Y.A. & Sani, A-U. (2021). Waƙoƙin Hausa Na Gargajiya. Kaduna: Amal Printing & Publishing Nigerian LTD. ISBN: 978-978-59094-0-01.
WAƘOƘIN ROƘON RUWA
6.0 Gabatarwa
A babi na ɗaya (ƙarƙashin 1.5.5.1.), an kawo ma’anar addu’a ko roƙo, musamman ta fuskar addinin Bahaushe (Musulunci). Akwai waƙoƙin gargajiyar Bahaushe da dama da suka shafi roƙon ruwa. Wannan babi na shida na ɗauke da misalan irin waɗannan waƙoƙi na roƙon ruwa kamar yadda akan same su a ɓangarorin ƙasar Hausa daban-daban.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.