Ticker

6/recent/ticker-posts

Mu Gode Allahu Mai Rahama: Ta Malam Zainu Zubairu Bunguɗu

Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369

Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

4.7.4 Mu Gode Allahu Mai Rahama: Ta Malam Zainu Zubairu Bunguɗu

1. Mu gode Allahu Mai Rahama,

 Rahamarsa bai manta kowa ba.

2. Tsira ta dawwama ga manzonsa,

 Dikoshi ba’a keɓe kowa ba,

3. Zuwansa yazan zuwan rahama,

 Garemu ba ko da nisa ba.

4. Alaye Sahabbai Iyalansa,

 Zuriyarsa ban zaɓe kowa ba.

Kowane rukuni na mabarata yana amfani da rubutattun waƙoƙi gwargwadon hali, sai dai makafi sun fi amfani da su. Kusan kowane makaho ya riƙe wani ɗan yanki na wata rubutattar waƙa ta wa’azi ko madahu ko wani fanni na addini. Wasu suna hardace dukan waƙa wasu kuma wani sashe cikinta suke hardacewa. 

Post a Comment

0 Comments