Ticker

6/recent/ticker-posts

4.7.1 Na Ƙare Da Lauwali

 Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

Dr. Haruna Umar Bunguɗu
(Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
Email: harunaumarbungudu@gmail.com
Phone: 08065429369

Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

4.7.1 Na Ƙare Da Lauwali

 1. Ya Allahu na kiraika ina ƙuzami,

 Ba ilimi garan ba bani da ƙwazon komi,

 Amma na sani nufinka ka sa ai komi,

 Bismillahi Rabbana kai kay yo komi,

 Kai kay yo mu Jalla kai ka nufin ai komi.

 2. Mai ƙamnar Rasulu na murnar hirata,

 Su’ul mar’i ya fi son ya ji motsin Shata,

 Rabbul khalƙi na kira ka ina garkata,

 Arrahmani mai gamammar kyauta,

 Wanda ya san bayanin na unguwa da na babban birni.

 (Liman Isa: Na ƙare Lauwali)

Wannan wata shahararriyar waƙa ce da mabarata ke amfani da ita wajen bara a yankin ƙasar Hausa. Waƙar limamin Isa ne ya wallafa ta saboda yabo da begen Annabin rahama, amma kuma ta kasance mashahuriya ga amfani da ita wajen bara. Kusan kowane lungu, mabarata na amfani da wannan waƙar. Wasu sun hardace ta duka wasu kuma sun hardace wasu ‘yan baitoci masu wadatar da su ga yin bara.


Post a Comment

0 Comments