Wannan ɗaya ce daga cikin jerin waƙoƙin da aka yi wa Alhaji Aliyu Magatakarda Wamakko (ALU). A hasashen manazartan Amsoshi, ALU shi ne gwamnan ƙasar Hausa da ya fi kowane gwamna yawan waƙoƙi da aka yi masa.
JAGORA: Aliyu gwamnan SakkwatoRiƙa da ƙarfin Allah,
Yara: Aliyu gwamnan
Sakkwato
Riƙa da ƙarfin Allah,
Aliyu gwamnan Sakkwato.
Jagora: Ɗan Barade jikan Umaru
Yara: Aliyu gwamnan
Sakkwato
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Ɗan Barade jikan
Umaru,
Yara: Aliyu gwamnan
Sakkwato
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora:Aliyu ga ka sarkin
Yamma,
Yara: Ka zama gwamnan
Sakkato,
Jagora: Aliyu ga ka Sarkin
Yamma,
Yara: Ka zama gwamnan
Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah
Aliyu gwamnan
Sakkwato
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Mun yi arziki
Sakkwato,
Ɗan Bamaguje ya faɗi,
Da shi da ƙattan banza.
Yara: A gai da ‘yan boyi
nai.
Jagora: Mun yi arziki
Sakkwato,
Ɗan Bamaguje ya faɗi,
Da shi da ƙattan banza.
Yara: A gai da ‘yan boyi
nai,
Riƙa da ƙarfin Allah,
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Sai goddiya nake gun
Jarma,
Yara: Abin da yai min ya
biya ni,
Jagora: Kamar Sakkwato
Alhaji Ummaru,
Yara: Abin da yai min ya
biya,
Riƙa da ƙarfin Allah,
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Sai godiya nake gun
Jarma,
Yara: Abin da yai min ya
biya ni.
Jagora: Kamar Sakkwato
Alhaji Ummaru.
Yara: Abin da yai min ya
biya,
Riƙa da ƙarfin Allah,
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Katukan Sakkwato,
Mai gari Dingyaɗi na gode,
Yara: Abin da yai min ya
biya,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Katukan Sakkwato,
Maigari Dingyaɗi dattijo.
Abin da yai min ya biya,
Riƙa da ƙarfin Allah,
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Na gode wa Bello Koc
ɗan gwamna.
Yara: Abin da yai min ya
biya,
Riƙa da ƙarfin Allah,
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Tun can dori mun faɗi sun ka iya,
Kamar ka bat taɓa zaki,
Kare idan ba ka bari,
Yara: Yanzu ya gyara ma
zama,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Gwamna ya yi ayyuka ƙauye da binni,
Binni da ƙauye duka mun gode.
Yara: Aliyu gwamnan
Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: A kowace lokal
gommen an ɗauki matasa aiki.
Yara: A daina yawon
ta-zubar,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Es (S.) Fulani
Sulaimana,
Abin da yai min ya biya,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Es (S.) Fulani
Sulaimana,
Abin da yai min ya biya,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Godiya nake es-es-gi
(S.S.G.) Sahabi Isa na Gada,.
Yara: Abin da yai min ya
biya riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Godiya nake es-es-gi
(S.S.G.) Sahabi yasa na Gada.
Yara: Abin da yai min ya
biya,
Riƙa da ƙarfin Allah,
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Kantoman Gada lokal
gommen Abu Altine kyaɗawa
Yara: Aliyu gwamnan
Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Aliyu gwamnan Sakkwato,
Jagora: Alhaji Bello Alti
gwarango,
Yara: Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Zubairu ya riga ɗan yari.
Yara: Aliyu gwamnan
Sakkwato,
Riƙa da ƙarfin Allah.
Jagora: Ɗan Barade jikan Ummaru
Yara: Aliyu gwamnan
Sakkwato.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.