Baban Luba, Uban Nana: Sarkin Sudan Na Wurno, Alh. Shehu Malami

    "Baban Luba, Uban Nana,

     Baban Aminu Alh. Shehun Malami,

     Ba da kai aka wargi ba,

     Ginshik'in Marahwa abag gasa da kai".

    Inji Makaɗa Alhaji Musa Ɗanƙwairo Maradun a cikin faifan da ya yi wa Marigayi Maigirma Sarkin Sudan Na Wurno murabus, Alhaji Shehu Malami OFR CON mai Turke "Ba da kai aka wargi ba, ginshik'in Marahwa abag gasa da kai", Allah ya kyauta makwanci, amin.

    Luba wadda ake yi wa laƙabi da "Yar Kaɗan" ƙanwar Sarkin Sudan Shehu Malami ce, Mahaifinsu ɗaya watau Sarkin Sudan Bello. Amma a hannun Sarkin Sudan Shehu Malami ta tashi domin shi ya aurad da ita ga mijinta na farko Marigayi Senator Aliyu Mai Sango Abubakar III Durumbun Sakkwato har suna da ɗa namiji da ake kira Sada.

    Bayan rasuwarsa ne ta auri Marigayi Alhaji Sahabi Dange yanzu haka a gidansa dake Abuja take zaune.

    Al'adar Hausa /Fulani da ake cewa "Babban Wa Mahaifi" shi ne ta shigo a zaman Luba da Sarkin Sudan Shehu Malami domin haka ne ta ɗauke shi a matsayin Uba.

    Nana kuma ɗiyar Ƙanensa, Abu /Abubakar ce. Abubakar da Sarkin Sudan Shehu Malami Mahaifinsu ɗaya, watau Sarkin Sudan Bello. Ga al'adar Bahaushe ta zama ɗiyar Sarkin Sudan Shehu Malami.

    Aminu kuma ɗan Sarkin Sudan Shehu Malami ne na cikinsa.

    Inda ya ke cewa "Zaki gwarzon Sada mai jiran daga Bajinin Ali", Uban Kiɗi na nufin Sada Bello, Ƙanen Sarkin Sudan Shehu Malami domin Mahaifinsu ɗaya, watau Sarkin Sudan Bello.

    Allah ya jiƙan magabatanmu, ya sa mu wanye lafiya, mu cika da kyau da imani, ya yalwata bayanmu, amin.

    Ibrahim Muhammad Ɗanmadamin Birnin Magaji, Jihar Zamfara, Nijeriya.

    Ibrahim Muhammad Ɗanmadamin Birnin Magaji, Jihar Zamfara, Nijeriya.
    08149388452, 08027484815.
    birninbagaji4040@gmail.com
    Lahadi, 07 /07/2024.

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.